Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ LCD TV32" เป็นจอคอมบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ LCD TV32" เป็นจอคอมบ้างครับ

มันชัดมั้ยครับตัวหนังสือ แล้วใช้ไปนานๆปวดตามั้ยครับ พอดีไปดูมา LG ราคา 19,900 เอง
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

ตัวหนังสือไม่ค่อยชัดครับ เพราะ pitch กับ pixel มันใหญ่ แต่ถ้าจะให้ดูดี ต้องดูในระยะที่ดูทีวีปกติ เอาไว้ดูหนังครับ แจ่ม เหอๆ

Comment

32 นิ้วเอาไปทำไรครับ แค่ 24 นิ้วเอาไปเล่นเกมส์ ยังต้องหันซ้าย ขวาเลย เล่นไป 2 ชม. เมื่อยคอมากครับ

Comment

ผมว่าอยู่ที่พื้นที่ ระยะ***งระหว่างผู้ใช้กับตัวจอมากกว่าครับ ถ้า lcd TV คงต้องดู***งอย่างน้อย2เมตรละครับ(เคยดูใกล้ๆแล้วมันจะสว่างมากจนแสบตา)
        แต่จอ lcd ที่ใช้กะคอมนี่นั่งกันส่วนใหญ่ไม่เกิน 2 ฟุตด้วยซ้ำ
        แล้วก็ความละเอียดจอ lcd TV นี่แค่ 1366 x 768 เองครับ สิ่งที่คุณจะได้คือ ไอคอน บน desktop ใหญ่กว่าเหรียญสิบบาท ซึ่งไม่รู้จะเอาไอคอนใหญ่ขนาดนั้นไปทำไมให้เกะกะ จอ lcd 19" wide ความละเอียด 1440 x 900 ละเอียดกว่าอีก
        แต่ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์ก็น่าจะดีนะ เอาแบบมีhdmi ต่อplay3ได้ด้วยก็ดีนิ

Comment

ความละเอียดมันไม่ถึงนิครับ ดูหนัง เล่นเกมส์(บางเกมส์)เวิกครับ

ใช้ตลอดผมว่าไม่ไหวนะครับ

Comment

Working...
          X