Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษา พี่วิกร หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษา พี่วิกร หน่อยครับ

คือ พรุ่งนี้ เพื่อนผมจะซื้อคอม ในงบ 30,000 บาท ครับ

แต่มันไม่ใช่แค่นั้น คือ เพื่อนผมเคยไปบ้านเพื่อนอีกคนนึง ที่เคสมันสวยๆ งามๆ อ่ะครับพี่
    แล้วเค้าก็อยากได้แบบนั้นผมก็เลย จะถามว่า งบ 30000 นี่ มันจะได้ จอ LCD แล้วก็ เคสงามๆ ไหมครับพี่ แล้วถ้าได้ รบกวนจัดสเปกที่ลงตัวให้ผมหน่อยนะครับ ขอเป็น AMD X2 นะครับ

ขอบคุณใว้ล่วงหน้าครับพี่

เคสงามๆ เจ๋งๆก็ราคาตั้งแต่2900 - 10000+ ครับดูเว็บร้านเจไดก็ได้
    http://www.jedicool.com/list.php?cate=1&page=2
    สวยไม่สวยก็แล้วแต่คนชอบ แต่เคสแพงๆก็ย่อมมีอะรัยที่ดีกว่าเคสธรรมดา
    ถ้างบแค่30000 ผมว่าอัปอย่างอื่นดีกว่าใช้เคสแบบไม่ต้องเลิศมากไปก่อน มีเงินแล้วค่อยเปลี่ยน
    lcd 17"ก็5000+ครับ

Comment

เอางี้ครับ เรื่องสวยๆงามๆ ไม่ไม่ค่อยถนัดครับ เอาเป็นว่า ลองดูในเวป เอาแล้วกัน เคชกับจอที่ชอบ เหลืองบเท่าไร เป็นของผม เดียวจัดให้ ครับ ก่อนเที่ยงคืนนะครับ พรุ่งนี้อาจจะไมได้เข้าเวปทั้งวัน ยังไม่แน่

Comment

ขอบคุณ kondomx มากครับ

Comment

รอเลือกเคสแปปนึงครับพี่วิกร

Comment

เสร็จแล้วผมต่อครับ พี่หนึ่ง

Comment

เคส ประมาน 3000 จอประมาน 5500

รวม 8500 เหลืองบอยู่ 21500 ครับพี่วิกร

เอา AMD X2 ครับพี่ พร้อม เม้า คีบอด แบบว่าครบชุดเลยอ่ะครับ

Comment

X2 3600+ 2700
                ASROCK AliveNF6-VSTA 2200
                RAM ROX 1Gx2 3000
                HDD 80Gx2 RAID 0 3600 เอาให้ครบสูตร
                PCI-E Galaxcy 7900GS 6000
                DVDRW 1300
                PSU DELUX 500W 1000
                FDD 300
                CARD REDER 300 มีรูใส่เปล่าหว่าเคชนะ
                เม้า+คีย์ 600

ครับ ถ้าใหวก็ 3800+ ไปเลย อีกไม่กี่ร้อยครับ

Comment

เด่วFDD กะตัว ก้าดรีดเด้อ หาแบบ All in one ดีมั้ยครับ หรือไม่ก็ไม่เอา FDD อ่ะคับ เค้าไม่ใช้แน่นอน

แล้วไปใช้เป็น 3800+ ดีป่าวครับ ^^

Comment

เอาที่ใช้แล้วกันครับ ถามผม ผมก็ไม่รู้ ต้อง ถามเจ้าของเครื่องดีกว่าครับ

Comment

อ่อพี่วิกร แล้วแรมนี่เอา บัสเท่ารัยครับพี่

Comment

ลืม 667ครับ ราคานั้นซื้อได้

Comment

ครับพี่ ขอบคุณมากๆครับ รบกวนหลายรอบและ อิอิ ^^"

Comment

อ่อพี่วิกร วันนั้นไปเดินพันทิบมา เห็น มี GF 8500 รัยไม่รู้ นี่ดีกว่า 7900 ไหมครับ

Comment

อย่าเอาไปเทียบครับ มันคนละชั้นครับ เทียบกับ 7300 GT ดีกว่าครับ ถูกคู่ชกหน่อย

Comment

Working...
                              X