Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยโหลด Windows จาก Internet มาใช้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยโหลด Windows จาก Internet มาใช้บ้างครับ

คือว่าผมได้โหลดมา Burn ลงแผ่นแล้วมันไม่ยอม Boot เข้าไป Install อ่ะครับ ใครพอทราบวิธีทำให้มันเข้าไปติดตั้งบ้างครับ

ตอนโหลดมามันเป็นไฟล์อะไรครับ ที่ผมเคยโหลดมามันเป็นไฟล์ ISO ครับแต่ไม่มีปัญหาอะไร คือพอโหลดมาแล้วก็ดับเบิลคลิ๊กมันก็เบริ์นเลยครับตอนนี้ผมก็ยังใช้อยู่ครับ

Comment

เป็น ISO ครับ Windows Black Edition ครับ

Comment

ดับเบิลคลิกที่มันก้อจะ เข้า nero ให้เลยนี่

Comment

ถ้าจะให้บูตได้ต้องติ๊กที่ Finalize CD (Nofurther writing Possible!) ตรงหน้าที่ตั้งความเร็วในการไร้ ด้วยครับ

Comment

Originally posted by tnpsound View Post
            ถ้าจะให้บูตได้ต้องติ๊กที่ Finalize CD (Nofurther writing Possible!) ตรงหน้าที่ตั้งความเร็วในการไร้ ด้วยครับ
            ของผมไม่เห็นติ๊กไรเลยอ่า แค่เวลาไรท์เลือก BOOT CD~ ง่ะ

Comment

ถ้าเป็น ISO ทำดังนี้

เปรี่ยนนามสกุลให้เป็น Image ของ Nero แต่จำนามสกุลไม่ได้ หาเองแล้วกัน
              จากนั้นให้ brun ลงแผ่นได้เลย

Comment

Working...
              X