Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องแรมหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องแรมหน่อยนะครับ

คือผมใช้แรม 512 ddr2/667 2 แถว นะครับ ต่อดูอัลกัน แ้ล้วเมนบอร์ดมันยังว่างอีก2แถว คือถ้าผมจะเพิ่มแรม 512 อีก 2แถว จำเปนจะต้องเปนยี่ห้อเดียวกันกับของเก่าหรือป่าวครับ แล้วถ้าผมใส่ 1กิ๊ก เพิ่มไปแค่1ตัวจะมีผลกับแรมตัวเก่าไหมครับ มันจะยังเปนดูอัลอยู่ป่าวครับ

ไม่จำเป็นครับ ใส่ 512 2ตัวก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นยี่ห้อเดียวกัน หรอกครับ
    แต่ใส่ไป 1G ก็ได้ แต่ใส่ 3 ตัวไม่ Dual ครับ

Comment

สงสัยคล้ายกัน ขอถามผู้รู้นะคับ

ถ้า ใส่ DDR2 512/667 2 ตัว ก่อน ต่อDual ได้ใช่ม่ะคับ
      แล้วต่อมาซื้อ DDR2 1GB/667 มาใส่เพิ่มไปอีก 2ตัว จะใส่ได้ไหมคับ และถ้าได้ มันจะยังเป็น Dual อยู่ไหมคับ

Comment

Originally posted by เขยเชียงใหม่ View Post
        สงสัยคล้ายกัน ขอถามผู้รู้นะคับ

ถ้า ใส่ DDR2 512/667 2 ตัว ก่อน ต่อDual ได้ใช่ม่ะคับ
        แล้วต่อมาซื้อ DDR2 1GB/667 มาใส่เพิ่มไปอีก 2ตัว จะใส่ได้ไหมคับ และถ้าได้ มันจะยังเป็น Dual อยู่ไหมคับ
        มีสิทธิ Dual ได้ครับ

Comment

โทดทีครับ อย่าหาว่าผมอ่อนเลยนะ ว่าแต่จะดูว่า แรม เรามัน Dual รึป่าวเนี่ย มันต้องดูตรงไหนอะ ??? ขอความรู้ที

Comment

Working...
          X