Announcement

Collapse
No announcement yet.

หัว 6 พินที่จ่ายไฟให้กับ GF8800GTS320

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หัว 6 พินที่จ่ายไฟให้กับ GF8800GTS320

การ์ด XFX GF8800GTS320 จะต้องเสียบไฟเพิ่มเติมซึ่งเป็นหัวขนาด 6 พิน จึงต้องใช้ตัวแปลง 4 พินจาก PSU มาเป็น 6 เพื่อเสียบเข้าการ์ด

ผมสังเกตว่า สายแปลงดังกล่าวจะมีหัวต่อที่เป็น 4 พินถึงสองหัว จึงอยากทราบว่า เราต้องต่อไฟจาก PSU เข้าทั้งสองหัวเลยหรือป่าวครับ หรือแค่หัวเดียวก็แปลงเข้าการ์ดได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

Originally posted by SuperSaX View Post
    การ์ด XFX GF8800GTS320 จะต้องเสียบไฟเพิ่มเติมซึ่งเป็นหัวขนาด 6 พิน จึงต้องใช้ตัวแปลง 4 พินจาก PSU มาเป็น 6 เพื่อเสียบเข้าการ์ด

ผมสังเกตว่า สายแปลงดังกล่าวจะมีหัวต่อที่เป็น 4 พินถึงสองหัว จึงอยากทราบว่า เราต้องต่อไฟจาก PSU เข้าทั้งสองหัวเลยหรือป่าวครับ หรือแค่หัวเดียวก็แปลงเข้าการ์ดได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ
    แค่หัวเดียวก็แปลงเข้าการ์ดได้แล้วครับ

Comment

PSU กี่ Wat อะครับ 450 w แท้ๆ ขึ้นนะครับ

Comment

วัตต์เต็มเสียบสายเดียวก็ได้ครับ แล้วก็พยายามอย่าใช้สายร่วมกับอุปกรณ์อื่นครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองไล่ดูอีกที แต่ถ้าวัตต์ไม่เต็มหรือคาดว่าจะมีปัญหา เสียบสายเดียวจะไม่ติดหรือป่าวครับ หรือมีข้อควรสังเกตอะไรบ้างครับ

Comment

Originally posted by SuperSaX View Post
            ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองไล่ดูอีกที แต่ถ้าวัตต์ไม่เต็มหรือคาดว่าจะมีปัญหา เสียบสายเดียวจะไม่ติดหรือป่าวครับ หรือมีข้อควรสังเกตอะไรบ้างครับ
            น่าจะติดนะครับ แต่เล่นเกมส์ หรือ เทสหนักๆ อาจจะมีรีสตาร์ทหรือเด้งครับ ไม่ทราบใช้ PSU อะไรอยู่ครับ

Comment

ใช้ Enermax v1.2 ประมาณ 4 ปีกว่า ๆ แล้ว ขนาด 460 w ครับ ถ้าผมเผื่อไว้โดยการเสียบไปเลยทั้งสองหัว จะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ

Comment

ใช้ Enermax v1.2 ประมาณ 4 ปีกว่า ๆ แล้ว ขนาด 460 w ครับ ถ้าผมเผื่อไว้โดยการเสียบไปเลยทั้งสองหัว จะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ
                ไม่มีปัญหาครับ จะลองดูทั้ง 2 แบบก็ได้ครับ ถ้าเสียบสายเดียวแล้วไม่มีปัญหาจะได้เอาอีกสายไปใช้อย่างอื่นได้

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับ เดี๋ยวจะทดลองทีละขั้นดูครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

Comment

Working...
                  X