Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้เกี่ยวกับคอมช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้เกี่ยวกับคอมช่วยทีคับ

คือผมอยากรู้เกียวกับตลาดคอมอะคับคือว่าสเปกผม
    P4 3.2
    DDR2 2.5G
    GF7300GT
    คือคอมผมส่วนใหญ่เอาไวเล่นเกมอะคับแต่ตอนนี้คิดไว้ว่าจะซื้อคอมใหม่ แต่ถ้าจะซื้อใหม่ก็คงอีกซักเกือบๆปีอะเก็บตังก่อน[คือซื้อแน่นอนคับแต่ระยะเวลายังไม่แน่ใจ
    ต้องแล้วแต่ตังที่เก็บได้]
    เลยอยากจะถามผู้รู้ว่าถ้าผมจะเปลี่ยนการ์ดจอของคอมเครื่องเก่าผมจาก7300 อาจเป็น7900หรือมากกว่า
    แต่คงไม่8800แน่นอนคับเพราะเดียวจะซื้อคอมใหม่เพื่อจะเอาไปขายคับเสียดายการ์ดจอ แล้วมันจะคุ้มค่ามั้ยอะคับงบการ์ดจอถ้าจะเปลี่ยนก็คงมากสุด7000อะ เพราะสเปกตอนนี้เกมส่วนใหญ่ที่เล่นมันปรับได้แค่กลางๆอะ[การ์ดจอเน่าอะ]ถ้าเปลี่ยนก็คงดีขึ้นเยอะ
    ก็เลยอยากจะถ้าว่ามันจะคุ้มค่ามั้ยอะคับถ้าเปลี่ยนตอนนี้หรือว่าเก็บตังเอาไว้ซื้อคอมใหม่เลยอะคับ
    ขอความคิดเห็นด้วยนะคับ
    ขอบคุณคับ

เป็น PCI-E ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ ก็เอา 8800 ไปเลยครับ เล่นส่วนใหญ่ปรับได้สุด หรือ เกือบสุดเลยครับ แล้วแต่เกมส์
    เปลี่ยนคอมใหม่ก็ยังเอา 8800 ไปใช้ได้ครับ

Comment

งบประมาณ 7000 เท่าที่ดู ถ้าเป็น PCI-E 7900GS คุ้มที่สุดครับ คุ้มมากๆ 6000 หรือขยับอีกนิด 1950PRO ก็เป็นอีกทางเลิอก 7000 หน่อยๆ ใช้ได้สบายครับ

คิดว่า PSU เดิมยังพอรับใหว ไม่ต้องเสียค่า PSU เพิ่มครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        งบประมาณ 7000 เท่าที่ดู ถ้าเป็น PCI-E 7900GS คุ้มที่สุดครับ คุ้มมากๆ 6000 หรือขยับอีกนิด 1950PRO ก็เป็นอีกทางเลิอก 7000 หน่อยๆ ใช้ได้สบายครับ

คิดว่า PSU เดิมยังพอรับใหว ไม่ต้องเสียค่า PSU เพิ่มครับ
        ลืมอ่านจนจบครับ งบ 7000 คง 7900GS เพิ่มตังค์ แล้วซื้อ 1950Pro เห็นด้วยครับ

Comment

ขอบคุณคับ
          PSU ผม 450 Watt ไหวมั้ยอะคับ

Comment

net

ขอถามเพิ่มหน่อยคับถ้า PSU ไม่พอแล้วยังใช้อยู่เวลาเปิดเครื่องอาการมันเป็นยังไงอะคับ

Comment

Originally posted by hurahara View Post
              ขอถามเพิ่มหน่อยคับถ้า PSU ไม่พอแล้วยังใช้อยู่เวลาเปิดเครื่องอาการมันเป็นยังไงอะคับ
              เล่น lost phanet กำลังยิง แมงกาจั้ว อย่างเมามัว แล้วเครื่องดับ วูป...

Comment

PSU 450 ไหวมั้ยคับ

Comment

วัตต์เต็มรึเปล่าครับ หรือ ยี่ห้ออะไรครับ ถ้าวัตต์พอครับ

Comment

ดูยังไงคับว่าเต็มหรือไม่เต็ม

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                      ดูยังไงคับว่าเต็มหรือไม่เต็ม
                      แพง = เต็ม

Comment

ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

ของผมตอนที่ซื้อมันมากับเคสอะคับที่สั่งสเปกไปทางร้านเขาเลืกให้เองอะคับเลยไม่แน่ใจว่ายี้ห้ออะไร
                          ที่มันเขียนติดไว้
                          POWER
                          DTECH switching power supply
                          model:EB-450(450W max)
                          ตอนที่ซื้อมาแรกๆนะคับ
                          P4 3.2
                          ram 512 เสียบ 2ตัว channel Duo
                          VGA ATI X300/550
                          ตอนซื้อมาแรกๆ
                          แล้วตอนนี้อัฟแล้วเป็น
                          P4 3.2
                          ram 2.25G เสียบ 4ช่อง channel Duo
                          VGA GF7300GT

Comment

ซื้อ Delux 420watts ~ 900 บาท ดีกว่าครับ

Comment

แต่มีงบ Enarmax 460 watts ดีกว่าครับ ~ 2500 บาท

Comment

Working...
                              X