Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows vista ที่มีขายกันอยู่ตอนนี้ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows vista ที่มีขายกันอยู่ตอนนี้ ...

1. ตอนนี้แผ่นไหนที่ว่าลงแล้วไม่มีปัญหาครับ ใช่แผ่นที่เป็น dvd รึป่าว คนขายเค้าว่างั๊นอะนะ

2. แล้วตอนนี้ vista แผ่น 150 -250 เนี่ย มันอัพเดทจาก microsoft ได้ป่าวครับ

3. มีปัญหาภาษาไทยกับเกมส์ออนไลล์มั๊ย รวมถึงพวกโปรแกรมอื่นๆๆด้วยน่ะครับ เช่น photoshop cs2 , dream veaver 8 , power DVD 6 แล้วก็พวกโปรแกรมตัดต่อหนังอะ...

4. spec. เครื่องตามลายเซ็นผมนี่ลง vista ได้ป่าว

...อีกสักพักจะเพิ่มแรมเป็น 2 Gb ...น่าจะไหวมั๊ยครับ กับ vista

1คับ DVD
    2.ท่าทางหายากๆๆๆๆๆ
    3แล้วแต่คับถ้าโปรลองรับ DX10
    4.แค่1Gก็ไหว มันกินแรมไม่แน่จัยว่าเกิน512ไปเท่าไร

Comment

1. DVD คะ

2. โหลดบิตอัพเดทได้ หรือซื้อมาแล้วไปโหลด Activator

3.เกมส์ลง Dirext X9 ก็เล่นได้แล้ว เกมส์หรือโปรแกรมบางโปรแกรมหากจะให้ชัวร์เวลาติดจั้งให้คลิกขวา แล้ว เลือก Run Administrator แล้วติดตั้ง
      และบางโปรแกรมหากว่า ดับเบิ้ลคลิกแล้วไม่สามารถรันโปรแกรมได้ ก็ให้ใช้วิธีเดียวกันคือ คลิกขวาที่ ICon แล้วเลือก Run Administrator

4. ตัว 32บิต กินแรม 600 MB - 700 MB การ์ดจอถ้าเราเข้าใจไม่ผิดมันใช่ 6800GT ใหม ถ้าเป็นก็น่าจะได้ในระดับ หนึ่งแต่
      ถ้าจะให้ดีให้ใช้ การ์ดจอของใหม่ดีกว่าเช่นเปลี่ยนเป็น 8600GTS เรื่องแรมอัพเป็น 2 GB นี่โอเคสำหรับวิสต้ามากคะ

Comment

Working...
      X