Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD ของ note book ต่อ กับ PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD ของ note book ต่อ กับ PC

พี่ๆ ครับ ที่บ้านผมมี จอ LCD ของ note book acer ตัวเครื่องเสียแล้ว
    แต่จอใช้ได้ ก็เสียดายครับไม่อยากทิ้ง พอมี วิธี แปลงให้เป็น monitor
    ที่ใช้งานกับเครื่อง PC ได้มั้ยครับ

ซื้อได้ที่ไหนคับ ราคาประมาณเท่าไรคับ
    ถ้าเป็นไปได้อยากดูรูปตัวอย่าง Post ให้ด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ

มันจะทำได้ถึงขนาดนั้นเลยหรือ...

Comment

ลองไปถามตามร้านพวกซ่อมจอ LCD โน๊ตบุ๊คดูครับ
      เค้าน่าจะรู้ว่าสายไหนเป็นสายไหน เพื่อจะแปลงได้

ปล.แค่เพื่อว่านะ

Comment

ขายเปล่าครับ จอ

Comment

เคยมีคนลงขายอุปกรณ์ต่อจอโน้ตบุ๊กกะพีซีนะ
          หรือไม่ก้อไปพันทิพ
          หาดูในซอยด้านหลังแถวๆเจไดอ่ะ
          แต่ราคา..ไม่รู้จะคุ้มกันหือป่าวอ่ะดิ
          ..ลองหาดูคับ..

Comment

ทำได้ ครับ

ประมาณ พันนึง

ซื้อไมห่ หาพัน เลือกเอาครับ

Comment

แล้วถ้า pc คุณ มีจอ จะเอามาต่อ notebook ทำไมอ่ะ ออิอิ ขายเหอะ

Comment

manual เอาครับ.. จะไปทำให้มันเรียบร้อย เหมือนๆจอ LCDทั่วไปคงวุ่นวายหน่อยครับ.. ไปจ้างเขาทำราคาก็คงประมาณ 1/2ของจอใหม่มั่ง ที่ร้านคอมเพื่อน เขาก็ดัดแปลงเอาโดยเอาแขวนไว้กับฝาผนังแล้วเอาสายสัญญาณ สายเพาเวอร์เชื่อมๆโยงๆเอา แค่ไว้เป็นจอสำหรับซ่อมเครื่องนะครับ..

Comment

Working...
                X