Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celeron Conroe-L 420 430 มาแล้ว???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celeron Conroe-L 420 430 มาแล้ว???

Celeron Conroe-L 420 430 มาแล้วเหรอ เห็นราคาใน web JIB

CELERON D-420 (Authorized Card) 1.60GHz., FSB 800/L2 = 512 KB. 3-Y 1,750

CELERON D-430 (Authorized Card) 1.80GHz., FSB 800/L2 = 512 KB. 3-Y 2,070

มีใครเห็นตัวเป็นๆแล้วบ้าง
    ถูกสะจนโยน cpu celeron ตระกูล netburst ทิ้งได้เลย
    แล้ว board ไหนออก bios มารองรับแล้วบ้างเนี่ย

ขนาด E21xx บาง board ยังออก bios ไม่ทันเลย
    Last edited by hikky; 29 May 2007, 14:22:51.

420 นี่แรงกว่า athlon 64 3000+ มั้ยครับ

Comment

Conroe-L แบบหัวเดียวซะด้วย ท่าจะ OC กระจายแน่ๆ น่าลองเอามาเล่นจริงๆ

Comment

Authorized Card ประกันมันน่ากลัว -*-

Comment

E 2160 มาแล้วนะครับ ร้าน JIB พึ่งไปดูมาครับ ราคา 3260 ครับ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
            Authorized Card ประกันมันน่ากลัว -*-
            มันคือประกันของอะไร
            เมื่อวันก่อนเพิ่งไปถอย E4400 มา มันประกัน WPG อะไรประมาณเนี้ยแหละ

จึ๋ย E44 ลงอีกแล้ว ซื้อมาได้ 2 วัน

Comment

E2160 3260 บาทเองหรือครับ

ผมซื้อ E2140 มาตอนต้นเดือน ยัง 3380 อยู่เลย เดือนเดียว ก็มีตัวใหม่ที่แรงกว่า น่าเล่นกว่าแถมถูกกว่าออกมาแล้วแฮะ

เดือนหน้า E2140 E2160 คงอยู่หลัก 2XXX แล้วล่ะ หุหุ ถูกเป็นขี้

แต่ Conroe-L เนี่ย มันจะลากไปจริงๆเร้อออ~...

หา G0 stepping มาเล่นดีกว่าม๊างงง

Comment

ของผมก็เป็นประกัน WPG นะครับ ประกัน 3 ปี ดูๆก็ไม่ได้น่ากลัวนะ มันไม่พังง่ายๆหรอก ถึงพังก็มีประกันตั้ง 3 ปี แต่ถ้าเสีย จะรอนานไหมกว่าจะได้ตัวใหม่อันนี้ไม่รู้

Comment

Originally posted by ARES View Post
                  E2160 3260 บาทเองหรือครับ

ผมซื้อ E2140 มาตอนต้นเดือน ยัง 3380 อยู่เลย เดือนเดียว ก็มีตัวใหม่ที่แรงกว่า น่าเล่นกว่าแถมถูกกว่าออกมาแล้วแฮะ

เดือนหน้า E2140 E2160 คงอยู่หลัก 2XXX แล้วล่ะ หุหุ ถูกเป็นขี้

แต่ Conroe-L เนี่ย มันจะลากไปจริงๆเร้อออ~...

หา G0 stepping มาเล่นดีกว่าม๊างงง

ถามเพิ่มนิดนึง board ที่ท่านใช้อยู่ต้อง up bios มั้ยครับถึงจะใช้ E21xx ได้
                  เห็นใน web asus board รุ่นนี้ยังไม่มี bios ที่รองรับ E21xx เลย
                  http://support.asus.com/cpusupport/c...Language=en-us
                  หรือว่ามันใช้ได้เลย ไม่ต้อง up bios

Comment

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HM2370886.html

430 ลากแบบประหยัดได้ FSB 240

เค้าว่าเทพๆ ลากไปที่ 5 Ghz ได้

Comment

ตกลงมันลากได้ไกลไหมนิ

Comment

มาไม่ทันซะล่ะเอาE2160มาแทนล่ะ

Comment

Originally posted by hikky View Post
                          ถามเพิ่มนิดนึง board ที่ท่านใช้อยู่ต้อง up bios มั้ยครับถึงจะใช้ E21xx ได้
                          เห็นใน web asus board รุ่นนี้ยังไม่มี bios ที่รองรับ E21xx เลย
                          http://support.asus.com/cpusupport/c...Language=en-us
                          หรือว่ามันใช้ได้เลย ไม่ต้อง up bios

ไบออสล่าสุดใช้ได้เลยครับ ตัวเก่ากว่าผมก็ว่าใช้ได้นะ แต่อาจจะรายงานชื่อรุ่นผิดไป ยังไงก็ใช้ตัวใหม่สุดแล้วกันครับ ใช้ได้ชัวร์(P5B-Dนะ)

Comment

ถูกมาก และ คุ้มมากครับ

Comment

ราคาน่าสอยมากๆ อย่างนี้ AMD คิดหนักแน่ๆ

Comment

Working...
                              X