Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ PC ไป TV แล้วภาพไม่ขึ้นอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ PC ไป TV แล้วภาพไม่ขึ้นอะครับ

คือผมมี computer, Receiver, & TV
    ตอนนี้ต่อสาย Audio จาก PC ไป receiver เสียงออกดี แต่พอผมเอาสาย S-Video ที่แถมมากับ EAX1600pro มาเสียบด้านหลัง PC แล้วผมไปซื้อ สาย RCV ที่มีแต่หัวเหลืองมาต่อกับสาย S-videoหลังจากนนั้นผมก็เอาสาย Video หัวเดียวสีเหลืองไปต่อกับ TV ที่ชอง Tv-Inที่ช่อง Videoของ TVแต่ปรากฏว่าไม่มีภาพออกเลยครับ

ผมต้อง set อะไรที่ EAX1600pro ผมหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

เสียบสาย S-Video ไปที่ TV แล้วต้องเซ็ตที่ไดร์เวอร์การ์ดจอ นะครับ

Comment

S VIDEO ไม่ใช่ ห้วหลือง นะครับ
      ถ้าหัวเหลือง เรียก COMPOSIT ครับ

Comment

ใช่ครับ ส่วนมากจะเจอปัญหาแบบนี้แหละครับ ผมก็เจอแต่ภาพที่ออกมาจะเป็นขาวดำ เคยถามผู้รู้หลายท่านแล้วก็ ยัง ไม่ได้ว่าแต่ใช้ทีวีรุ่นไหนเหรอครับ บางทีอาจเป็นเพราะ ทีวีก็ได้

Comment

นี้ของ Nvidia เค้าครับ ส่วน ATI รอคนที่เค้าใช้บอก ละกันนะ

Comment

ATI OMAGA DRIVER ครับ

Comment

คือที่ window ผมมีที่ให้ปรับแค่นี้เองครับ มันต้อง set ค่าตรงไหนมั้งอะครับรบกวนหน่อยครับ

Comment

ตามรูป (เอามาจากท่านนั้น ละ 555)
                คลิกเมาส์ขวา เลือกคำสั่งแสดงผลได้เลย จ้า กดTV ช่อง S-VDO โลด

Comment

คุณ TWK ครับมันไม่มีแบบที่คุณว่าอะครับ

Comment

งั้นเอาใหม่อีกที ครับ
                    ใช้เมาส์คลิกกด ลากเลยครับ ตรงที่ผมวงกลมใว้ นะ เอาไปว่างที่ว่าง นะ
                    *จำไม่ได้แล้วครับ ว่ากดเมาส์คลิกลาก ขวา หรือ ซ้าย ลองดูครับ*
                    **ท่านต่อ ออก 3 จอเลยหรือท่าน ไมมันเห็นเพิ่มตั้ง 2 จออีก นะ กำเลย (2 จอก็พอ ละ)

Comment

ลองลดความละเอียดของจอดูครับเช่นจาก 1024*768 ก็ลดเป็น 800*600 ไม่ก็ 640*480ไปเลย เพราะจอทีวีมันรับความละเอียดได้น้อยกว่าคอมพิวเตอร์ครับ เคยลองแล้ว 1024*768 ไม่ขึ้นต้องลดเป็น 640*480 - -

Comment

ขอบคุณครับทุกคนได้แล้วครับ
                        ขอบคุณ คุณTWK ครับได้แล้วครับ ผมไม่ได้ต่อ 3 จอหรอกครับอันที่เป็นจอคอมอีกอันมามาจากไหนไม่รุ้

ส่วนเรื่องความละเอียด1024*768 จะพอดีกับจอTVผมถ้า set ให้ละเอียดมากกว่านี้ภาพใน TV จะเลื่อนไปเลื่อนมาได้ไม่ FIT กะจอคือพอเอาmouseไปซ้ายหน่อยจอ TVก็เลื่อนตามครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X