Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ครับ

คือว่าคอมผมdesktopตรงshortcutมันมีเงาอยูไต้ตัวหนังสือครับทำไงก็ไม่ออก อย่างนี้ครับ

ผมเลยลองสร้างuserใหม่ปรากฏว่ามันไม่เป็น

ผมเลยกำหนดpasswordทั้ง2userกะว่าเวลาเปิดเครื่องมันจะได้ถามpasswordแล้วจะได้เลือกเข้า
    userที่สร้างขึ้นใหม่เนื่องจากไม่มีเงาไต้ตัวอัษรให้รำคาญตา แต่ว่าพอเปิดเครื่องมันดันเข้าหน้าเดิมเฉยเลย
    มันจะถามpasswordก็ตอนที่log offหรือตอนที่switch userอยากถามว่า
    1.ถ้าจะแก้ไม่ให้มีเงาไต้ตัวอักษร(ของuser Administrator)มันทำไงครับ
    2.ถ้าจะให้มันถามpasswordตอนเปิดเครื่องเลยต้องทำไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คลิกขวา Mycom > Properties > Advance > Performance > ติ๊กถูกที่ Use drop shadows for icon labels on the desktop > ok

ถ้าไม่ได้ก็ คลิกขวาที่ desktop > Arrange Icon by > เอาเครื่องหมายถูกที่ Lock web items on Desktop ออก

ลองดูนะครับ

Comment

555
      ตามข้างบน

Comment

อย่าตามครับ เดี๋ยวพาหลง

Comment

ขอบคุณครับตอบเร็วมากๆ เดี๋ยวไปลองของก่อน

Comment

ครับ 555 เป็นผีเฝ้าบอร์ด

--

ได้ ไม่ได้ มารายงานผลด้วยนะครับ

Comment

Working...
            X