Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ค่อยเห็นผล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ค่อยเห็นผล

ผม OC E4400 2.00 ไป 3.00 ทำไมไม่ค่อยเห็นผมความเร็ว เลยครับ Mb DS4 RAm 512*2

ต่อ HDD RAID 0 หรือยังครับ เห็นมี HDD 2 ตัว

Comment

ยังครับ
      มัน 80 กับ 320 ครับ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
        ผม OC E4400 2.00 ไป 3.00 ทำไมไม่ค่อยเห็นผมความเร็ว เลยครับ Mb DS4 RAm 512*2
        ใช้อะไร วัดผล ครับท่าน

Comment

ถ้าใช้ความรู้สึกวัดละก็นั้นคือตอบสุดท้ายแล้ว วันใหนว่าง ลองเอา 80กับ320 ต่อ RAID กันดูสักครังครับ ไม่ใช้ก็ไม่เป็นไร ต่อให้รู้ รับรอง รู้สึกได้มากกว่า OC CPU อีกครับ

Comment

ผมใช้ความรู้ สึกด้วย และยังไม่ได้ ใช้ โปรแกรมอะไรวัดเลย

Comment

ความรู้สึกเป็นเครื่องมือวัดผลที่ดีที่สุดครับ

Comment

ถ้าใช้ความรู้สึกของผมก็ไม่ค่อยเห็นความแต่ต่างเหมือนกันครับ ท่าน
                E6600 @ 2.4
                E6600 @ 3.6
                ใช้ไปใช้มาไม่เห็นความแตกต่างเลย นะ กดยังไงก็เร็วเท่าเดิบ ครับ เปิดโปรแกรมต่างเร็วไม่ต่างจากไม่ o/c มากเท่าไหร่
                แต่เทสคะแนน ต่างๆ นี้เห็นผลมากมาย ต่างมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

มันน่าจะtest ด้วยโปรแกรมอะไรครับ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                    มันน่าจะtest ด้วยโปรแกรมอะไรครับ
                    CPU Mark99
                    super pi
                    3D01/03/05/06
                    AquaMark3 (ตู้ปลา)

Comment

ความรู้สึกมันวัดความต่างแบบนี้ไม่ได้ครับ เพราะว่ามันเกินขีดจำกัดที่เราสามารถรับรู้ได้ไงครับ ดังนั้นเค้าจึงมีโปรแกรมต่างๆมาช่วยวัดยังไงละครับ

ปล. ยกเว้นว่าเปลี่ยนจากพวก P4 มาเป็น C2D นี่ก็อีกเรื่องนึงครับ อันนี้รู้สึกได้แน่ๆ

Comment

แต่ เครื่องผม OC แล้ว ผมณรู้สึกต่างนะครับ กับงานบางงานที่ทำนะครับ ไม่ทุกงานที่ทำครับ

Comment

ผมรู้สึกนะครับ

แล้วก็รู้สึกด้วยว่า.. ต่างแค่นี้ ไม่คุ้มเงินเลยฟ่ะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            แต่ เครื่องผม OC แล้ว ผมณรู้สึกต่างนะครับ กับงานบางงานที่ทำนะครับ ไม่ทุกงานที่ทำครับ
                            หิหิหิ
                            ลืมครับ ใช่ๆ
                            ใช้ Nero ไรท์ หนังกากบาท 8X จาก 10นาที (ไม่ o/c) เหลือ 6นาที่ครับ (3.5G) เร็วขึ้น จ้า หุหุหุ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              หิหิหิ
                              ลืมครับ ใช่ๆ
                              ใช้ Nero ไรท์ หนังกากบาท 8X จาก 10นาที (ไม่ o/c) เหลือ 6นาที่ครับ (3.5G) เร็วขึ้น จ้า หุหุหุ

ถูกต้องนะคร้าบ

ผม แถม PS ด้วย เวลา ใส่ เอฟเฟค ยังต่างเลย หรือเลื่อยหน้าจองานขนาดใหญ่

555 OC แล้วไม่รู้สึกต่าง แล้วจะ OC เพื่อ ตัวเลข เหรอ แต่บางเวลา ผมก็บ้าตัวเลขนะ

Comment

Working...
                              X