Announcement

Collapse
No announcement yet.

gf 8800 กับ ati hd 2900

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gf 8800 กับ ati hd 2900

พอดีว่าจะซื้อการ์ดจอตัวใหม่ครับ ระหว่าง 8800 กับ hd 2900 อันไหนดีกว่าครับ

เน้นว่า ใช้เล่นเกมหนัก หุหุ งบประมาณ 15000-18000 ครับ ช่วยแนะนำที

ผมก้อไม่แน่ใจว่า จะเอาอันไหน ไม่รู้อันไหนดี ทั้งประกันดี+เล่นเกม+อื่นๆก็สุดยอดครับ

เพราะผมไม่ปฏิเสธตัวเองว่า ส่วนใหญ่เล่นเกม

8800 ใช้เล่นเกม
    2900 ใช้ตัดต่องานที่เกี่ยวกับหนัง

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r.../ati/hd2900xt/

Comment

มีงบขนาดนั้นผมเลือก 2900XT ครับ

Comment

ถ้าผม จะซื้อของ ati hd 2900 ช่วยเลือกยี่ห้อที่ครับ เอาเเบบประกันเคลมง่ายหน่อย

เพราะมีออกมาน้อยจิงๆๆไม่รู้จะเลือกตัวไหน

Comment

ในไทย เห็น 3 เจ้า งิ PowerColor , Sapphire , HIS

Comment

เอา Sap ก่ะ HIS

Comment

แนะ his HD 2900 xt ชอบส่วนตัว

Comment

Originally posted by 5555 View Post
                  ถ้าผม จะซื้อของ ati hd 2900 ช่วยเลือกยี่ห้อที่ครับ เอาเเบบประกันเคลมง่ายหน่อย

เพราะมีออกมาน้อยจิงๆๆไม่รู้จะเลือกตัวไหน
                  HSI ราคาถูกสุดครับ 15500 ประกัน 2ปี ไม่แน่ใจว่าดีหรือเปล่าครับแต่เจ้าใหม่น่าจะดีอยู่แล้วครับ

SAPPHIRE 16500 ประกัน 3ปีแต่เขาลือกันว่าประกันจ้าวนี้ไม่ดีครับ(แต่ผมใช้อยู่เพระมีขายยี่ห้อแรก)

POWER COLOR 16450 ประกัน 3ปีประกันดีใช้ได้เลยครับของคอม7

ถ้าเลือกตอนนี้ผมว่าน่าจะ POWER COLOR ครับ(แล้วแต่ชอบนะครับ)

Comment

เอ่อ ตอนนี้ Sapphire 16000.- ครับ

ผมซื้อร้าน tk แต่อีกคนในบอร์ดก็บอก jedi ก็ราคาเดียวกันครับ

Comment

ซื้อ HIS ได้ 15300 เจได เดี๋ยวเย็นนี้จะลองดูเพิ่งซื้อตอนบ่าย

Comment

แนะนำ PowerColor ตามด้วย HIS ต่อมาก็ Sapphire ครับ ส่วนผมใช้ PowerColor HD2900XT อยู่ครับ

Comment

หนักใจกับเรื่อง PWS อีก กำจริงๆ

Comment

500 watt ก้ออยู่แล้วนา psu อ่ะ + +!

อันที่จิงมันก้อไมได้กินไรมากมายขนาดนั้น อย่าซีเรียส + +!

Comment

2900XT 460Wก็ ยังอยู่ครับ 3วันละ ยังไม่ได้ปิดเครื่องเลย เล่นเกมโหลดbit ปู้นี่ปู้ยำ ยังไม่ดับเลยคับ หุหุ

Comment

Working...
                              X