Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของโน๊คบ้คท่านอยู่ที่เท่าไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของโน๊คบ้คท่านอยู่ที่เท่าไรบ้าง

ของผม
    CPU ประมาณ 50
    HDD 49-54
    ตอน full load cpu ไปถึง 70-80 เลย

Originally posted by sakul View Post
    ของผม
    CPU ประมาณ 50
    HDD 49-54
    ตอน full load cpu ไปถึง 70-80 เลย

ของผมก้อประมาณนั้นอ่ะ แต่ ตอนเปิดเครื่องใหม่

hdd ประมาณ 43 แต่พอเปิดไปเรื่อยๆ ก้อไม่เกิน 55 เลยต้องเอาพัดลมเป่า เปงแบบตัวต่อ usb อ่ะ เลยลดเหลือประมาณ 51

Comment

ดูอุณภูมิดูได้จากตรงไหนครับ
      แล้วโน้ตบุ้คมันจะดับไปเองไหมถ้ามันร้อนอ่ะคับ

Comment

Asus A8JR

Comment

ของผมก็ปนะมาณนั้นครับ Macbook ปกติเปิดมาอยู่ที่ 40 กว่าๆ
          แต่ถ้า Full load ใช้ cpu เต็ม100% มันจะพุ่งจาก 40 ไปอยู่ที่
          60-70 เลยล่ะครับ ยิ่งถ้าไมได้อยู่ในห้องแอร์นี่ 75 ยังถึงเลย

Comment

เท่านี้อ่ะ ASUS A6T นะ

Comment

ของผมก็ราว 45-50 ครับ แต่เวลาฟูลโหลดละ ร้อนตับแตกเลย

Comment

ขอโปรแกรมแบบ speedfan ของ Core2Duo หน่อยครับ
                เห็นว่าโปรแกรมมันต้องแมทกะ cpu ด้วยไปอ่านเจอในพันทิพอ่ะ

Comment

เป็นปกติครับ

Comment

อยาก ดู มั่ง ใช้ โปรแกรมอะไรหรอครับ ?

Comment

ส่วนใหญ่ 60 ก็ดีนะอบอุ่นดี

Comment

ใช้ MB Monitor ดูก็ได้ครับ
                        http://www.softpedia.com/get/System/...-Monitor.shtml

โหลดตามนี้เลยครับ

Comment

ผมแปลกใจนิดครับ speedfan 432 ของผมทำไมมันขึ้น cpu แค่ core เดียว ของผมใช้ V3111AU ครับ ทุเรียน 64x2 ครับ งงมากครับ

Comment

Working...
                          X