Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้เลือกระหว่างe2140กับx2 3800+เลือกอันไหนดีคับเลือกไม่ถูกจิงๆ(ขอเหตุผลด้วยนะคับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้เลือกระหว่างe2140กับx2 3800+เลือกอันไหนดีคับเลือกไม่ถูกจิงๆ(ขอเหตุผลด้วยนะคับ)

ขอบคุนที่ช่วยให้คำแนะนำคับ

ต่างกันไม่เท่าไหร่ ผมว่าดูที่เมนบอร์ดดีกว่าครับ

Comment

ในความคิดผม

ด้านความแรงแบบ ตัวต่อตัว ให้ผมเลือก ผมจะเลือก AMD ครับ ไม่ว่าไครจะบอกว่า 2160 แรงกว่าถ้าวัดกันด้าน ตัวเลขก็ตาม

ด้านความคุ้มค่า AMD ครับ บอร์ดถูกและดีๆมีให้เลอกมากครับ

งานนี้ตอบแบบ หัวชนฝาไปเลย

Comment

เชีย AMD ครับ 3800+ ลากไกลลิบ 555+

Comment

งบรวมล่ะครับ ต้องระบุงบรวมด้วย

ถ้าจะเอา E2140 ไปใช้กับบอร์ด Asrock อย่าใช้เลยครับ ไปดูเว็บพันทิพมาเห็นลากกันไม่ถึง 250 ด้วยซ้ำ E2140 + Asrock = 250*8 = 2.0 ...

A64X2 3600+ กับบอร์ด Asrock ในเวบเราเห็นลากกันถึง 3Ghz แล้ว แล้ว E2140 ที่ลากไม่ไปจะเอาอะไรไปสู้

ถ้าจะเอาให้ดีแบบงบประหยัดคุ้มค่าเงินนะครับ ซื้อ E2160 เดือนหน้า ตอนมันเหลือ 2XXX แล้วก็ DS3 มือ2 3XXX ลากซัก 3.2 แบบนี้ล่ะครับ ถึงจะแรงคุ้ม

ถ้าไม่ได้บอร์ดที่ลากได้ ถึง 400 แรงสู้ AMD ไม่ได้ครับ เพราะบอร์ด ถูกๆของ AMD ลากได้แรงมากมาย

แต่ถ้าได้บอร์ดที่วิ่ง 400 ได้ ให้ OC แค่ตาย AMD ก็ไม่ได้กินครับ

เห็นเวบเรามีคนบอก Asrock อะไรซักรุ่นลากถึง 400 แน่ะ มันจะชัวร์ไหมไม่รู้ผมไม่เคยจับเลยด้วย

Comment

อ้อแล้วก็ถ้าเล่นเดิมๆนะครับ ไม่รู้จะพูดไงดี

แต่ที่ผมจะบอกก็คือว่า

AMD จะเปลี่ยนไปใช้ AM2+ นะครับ

ผมไม่มีข้อมูลอะไรชัวร์ๆเลยนะครับ เพราะ AMD ก็ไม่ได้เปิดเผยข้อมูลอะไรมามาก จะอัพได้ หรือไม่ได้ จะ Hyper transport 3.0 เปลี่ยนบอร์ดไม๊ เปลี่ยนซ๊อกเกตไม๊ก็ยังงงๆ

ส่วนอินเทล ยังเป็น 775 เหมือนเดิม

แล้วตัวท๊อปของ 775 ตอนนี้ ก็เป็น Quad ที่แรงสุดๆ

พอมันลดราคามันก็ยังน่าอัพนะครับ อารมณ์ก็คงประมาณคนที่อัพจาก Sempron ไปเป็น 3800+ ไงครับ

แต่ถ้าท่านใช้ 3800+ ท่านจะอัพไปใช้อะไรได้บ้างอ่า

ที่ AMD มันไม่น่าจับสำหรับผมก็เพราะแบบนี้แหละ
            Last edited by ARES; 30 May 2007, 01:04:08.

Comment

แพงค่าโฆษณารึเปล่าครับ

KFC Vs. ไก่ย่าง 555+

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ในความคิดผม

ด้านความแรงแบบ ตัวต่อตัว ให้ผมเลือก ผมจะเลือก AMD ครับ ไม่ว่าไครจะบอกว่า 2160 แรงกว่าถ้าวัดกันด้าน ตัวเลขก็ตาม

ด้านความคุ้มค่า AMD ครับ บอร์ดถูกและดีๆมีให้เลอกมากครับ

งานนี้ตอบแบบ หัวชนฝาไปเลย

Comment

Working...
                X