Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือจะซื้อam2แต่ไม่รู้จะเพิ่มส่วนไหนดี ช่วยจัดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือจะซื้อam2แต่ไม่รู้จะเพิ่มส่วนไหนดี ช่วยจัดทีครับ

ให้น้องใช้เขียนโปรแกรม เล่นเกมออนไลน์นิดหน่อยและจิปาถะเล็กๆน้อยๆครับ
    sempron 3000+
    alive
    ram 1G/667
    7300gt ddr2

athlon 3000+
    alive
    ram 2G/667

3600x2
    alive
    ram 1G/667

แบบไหนน่าจะดีครับ

เป็นผมเลือก set ที่ 2 นะ

Comment

SET 3 ครับแพงกว่าไม่กี่ตังแต่แรงกว่าเยอะ

Comment

ตอนนี้แรมถูกกมาก เลือกชุดแรมเยอะดีกว่า

Comment

ถ้าเล่นแค่ online เอา vga onboard ได้เลย

Comment

athlon 512k ต่างกับ sempron 256k เยอะไหม
            แรม 1g กะ 2g นี่ต่างกันชัดเจนเลยหรือเปล่า?

Comment

เล่นชุดสุดท้ายแล้วเพิ่มแรมอีก 1G ครับ ^^ ถ้าตังไม่มีก็รอเอาครับ ^^

เพราะแรม 1G ก็ใช้งานได้ดีแล้วผมตั้งแต่เล่นมาใช้ 2G ยังไม่เคยใช้แรมเกิน 1G สักที T-T

Comment

ต้องชุดสุดท้ายครับ อิอิ

Comment

ซื้อให้เป็น ใช้ให้คุ้ม

อัน3 ดีกว่านะคับ อัน2 ก้อดี แต่อัน3 ดีที่สุดคับ ใช้เขียนโปรแกรมอ่านะ ผมก้อใช้อยู่

X2 3600 65n 1.9@2.7 << 2 Core ไว้เขียนโปรแกรมดีแท้ + เล่นเกมส์
                  ALiveNF6G-VSTA VGA onboard <<การ์ดจอไม่ต้องเน้นถ้าไม่ได้เขียนโปรแกรมเกี่ยวกับกราฟฟิคหรือเล่นเกมหนักๆ
                  Ram Corsair 1g 667@768 << แรมเยอะๆเขียนลื่น เปิดปุ๊ปติดปั๊ป 2G ลื๊นลื่นนน..
                  ของเดิมๆ หุหุ (หาตังซื้อการ์ดจอดีก่า+แรมอีก1g อิอิ)

ผมก้อเพิ่งซื้อมาเขียนโปรแกรมเหมียนกาน + เล่นเกมส์ด้วย ^^

นักเล่นของถูก~* ถูก + ดี + คุ้ม = กำไร 555+

Comment

ตัวนี้ vga on board ก็ใช้ได้
                    ASUS M2A-VM

Comment

ขอบคุณครับคิดว่าคงเลือก set3 แล้วเพิ่มแรมเป็น 2G
                      ส่วน asus m2npv-vm vgaออนบอร์ดมีdvi-hdtv
                      ด้วย แต่กับส่วนต่างเกือบๆพันนี่ ^^" คิดว่าเอาไปซื้อ
                      vga จริงๆได้เลยนะเนี่ย แหะๆ thk ครับ

Comment

Working...
                      X