Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีลงวินโดว xp ทับของเก่าแล้วโปรแกรมเดิมอยู่ครบทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีลงวินโดว xp ทับของเก่าแล้วโปรแกรมเดิมอยู่ครบทำไง

คือมีปัญหาบ่อยมากครับเวลา windows xp เสีย (เปิดเครื่องมาเป็นจอสีฟ้าๆ แล้วมีตัวหนังสือสีขาว บอกประมาณว่าให้ติดต่อ ฝ่ายเทคนิคแล้วทำอะไรไม่ได้เลย เข้า safe mode ก้อไม่ได้) แล้วต้องลงใหม่ เคยลองลงทับของเก่า โปรแกรมอื่นๆของเดิมก้อจะหายไปด้วย เช่น office, winamp หรือที่เลวร้ายไปกว่านั้นก้อ พวกโปรแกรมบัญชีบริษัทฯ อ่ะครับ ถ้าพวก win98 winme ถ้าเราเลือกลงทับเวลา windows มีปัญหามันก้อไม่หาย ลงใหม่เฉพาะ ตัววินโดว์อย่างเดียว แต่ xp ต้องลงใหม่หมด อยากทราบว่ามีวิธีลงทับให้windows xp ใช้ได้แล้วโปรแกรมอื่นไม่หายบ้างใหมครับ หรือวิธีแก้ไขอาการเสียที่ว่าเปิดเครื่องมาแล้วเข้าวินโดว์ไม่ได้ ให้ติดต่อฝ่ายเทคนิค ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นก้อเปิดใช้งานได้ปกติ แล้วปิดเครื่องปกติ พอเปิดมาอีกที ก้อเป็นอาการนี้แล้ว

ถ้าคิดจะลงใหม่ก็repairเอา โปรแกรมยังอยู่99.99%
    ถ้าไม่อยากลงใหม่แล้วจะแก้ปัญหาตรงนั้น ลองcapรูปที่มันฟ้องerrorมาดูหน่อย จะได้เดาอาการได้ถูก....

Comment

อีตอน repair นี่แหละ สงสัยทำไม่ถูก หมดทุกที
      ส่วน cap รูปฟ้อง error เนี่ย ไม่ได้แล้ว เพราะลงใหม่ไปแล้ว เดี๋ยวถ้าเจออีก จาเอามาลงอีกทีครับ
      ขอบคุณ คุณ dears นะครับ มีน้ำใจมากๆเลยครับ

Comment

ตกลงไม่ได้ repair แล้วเหรอ เหอะๆๆๆ....

อ้าวว่ากันไปพี่น้อง....

Comment

Working...
        X