Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกงนท่านผู้ชำนาญการ Over Clock หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกงนท่านผู้ชำนาญการ Over Clock หน่อยครับ

ก่อนอื่นก็ขอสวัสดีกันก่อนนะครับ
    >>>>> เรื่องที่อยากรบกวนคือ อยากจะทราบว่า CPU ของผม สามารถทำOver Clock
    ได้เต็มที่ อยู่ที่เท่าไหร่ และมีวิธีการทำอย่างไรครับ.........
    ----- AMD Ahtlon XP 1900+
    ----- MB ASUS A7V8X-X
    ----- FSB 133/33 ครับ
    ที่ผมทำก็คือเอา ตัวคูณ คูณ กับ บัส
    เช่น 13 x 133 = 1729 ก็จะได้ 1.73 ใช่ป่ะ
    .....รบกวนด้วยนะครับ.....

ไช่ครับ แต่ว่า Socket A ระวังเรื่องความร้อนหน่อยนะครับ เพราะว่า เค้าขั้นชื่อเรื่องความร้อนจิงๆ ตัวนี้

Comment

ไม่ทราบว่า CPU รหัสอะไรครับ
      ถ้าธรรมดา ลากไป 11*166 น่าจะเสรียรนะครับ
      ขอให้สนุกกับ Socket A
      มันเป็นของเทพครับ ผมก็เล่นตัว 1700+ อยู่ครับ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
        ไช่ครับ แต่ว่า Socket A ระวังเรื่องความร้อนหน่อยนะครับ เพราะว่า เค้าขั้นชื่อเรื่องความร้อนจิงๆ ตัวนี้
        ใช่ครับ
        ตอนนี XP1700+ ผมลากไป เท่า 2500+
        ใช้ซิ้งค์ Coolermaster Jet7+
        ยัง 50 กว่าองศาเลยครับ
        ซิ้งค์ผมเป็นคอปเปอร์ล้วนแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by top41 View Post
          ไม่ทราบว่า CPU รหัสอะไรครับ
          ถ้าธรรมดา ลากไป 11*166 น่าจะเสรียรนะครับ
          ขอให้สนุกกับ Socket A
          มันเป็นของเทพครับ ผมก็เล่นตัว 1700+ อยู่ครับ
          ไม่ทราบว่าดูรหัส CPU ตรงไหนครับ เผื่อจะไปดูได้มาบอกครับ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
            นั้นแหล่ะครับ สิ่งที่ผมกลัว กลัวมากซะด้วย
            ก็เลยอยากจะทราบว่า มัน OC ได้เต็มที่เท่าไหร่
            และมีวิธี ลดความร้อนยังไงมั่งครับ
            ตอนนี้อุณภูมิอยู่ที่ประมาณ 54 องศาครับ

Comment

Working...
            X