Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI x1950 Pro VS Nvidia 7900 Gs อะไรกินครับถ้าเล่นเกม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI x1950 Pro VS Nvidia 7900 Gs อะไรกินครับถ้าเล่นเกม?

อยากทราบครับ

เพราะตอนนี้ใช้ 7900GS ไม่ลากเพิ่มนะครับ รู้สึกลากแล้วไม่ลื่นขึ้นเลยขี้เกียจลากใช้แบบเดิมๆ

แต่ติดใจเรื่องสีของ Nvidia ครับ สีผมไม่ชอบเลยอยากจะขายซื้อใหม่ไปเล่น x1950 Pro

เลยอยากทราบว่า เรื่องเกม มันจะกินกันได้ไหม๊ครับ ถ้าเล่น ATI

ปล.
    3600+ x2 65nm
    ram 1 gb 667
    MB M2N
    ครับ

ไม่รุคับเพราะเล่นแต่ ATI ไม่เคยเล่น GF อิอิ

Comment

เดิมๆ 1950Pro แรงกว่านะคับ

( เดิม ๆ นะ )

Comment

7900GS แรงกว่าครับ เตือนก่อน(คนเคยลอง)

Comment

ขอความจริง สนใจอยู่ 1950 XT

Comment

มีใครทราบอีกไหม๊ครับ ต้องการข้อมูลตัดสินใจครับ

Comment

สูสีอ่ะครับ พลัดกันแพ้ พลัดกันชนะ
              http://www.com-hub.com/8600GTS.htm
              ตอบไม่ได้ว่าใครกินใคร แต่ คนซื้ออ่ะสงสัยจะได้กินแกลบ 555

Comment

พอดี ผมไม่เคยลอง 7900GS ไม่กล้าเถียง ไม่กล้าฟันธง

Comment

Originally posted by sc View Post
                  7900GS แรงกว่าครับ เตือนก่อน(คนเคยลอง)
                  ถ้าไม่ลากสิจะแรงไหม ลากแล้วแรงได้แค่คะแนนเทส ลงสนามจริงแป๊ก (คนเคยใช้ ไม่ได้ลอง)

http://www23.tomshardware.com/graphics.html
                  Last edited by layjung; 30 May 2007, 21:55:03.

Comment

nvidia แรงแต่คะแนนครับ เอามาใช้จริงตอนoc จะมีอาการ ค้างหรือกระตุกครับ atiเนียนกว่า

Comment

nvidia แรงแต่คะแนนครับ เอามาใช้จริงตอนoc จะมีอาการ ค้างหรือกระตุกครับ atiเนียนกว่า

เห็นด้วยครับท่าน

Comment

เคยลองทั้ง2ตัวครับ x1950 pro ลองที่บ้านเพื่อน 7900gsไปลองในร้านที่1000ทิำพย์

ผมมองไม่เห้นความต่างเวลาเล่นเกมเลย เสป็คพอๆกัน dual core แรม1g same sameเป๊ะ เล่นเกม เปิดสุด หมด เหมือนกันตอนนั้นจำได้ เล่นnfs c atiสีจะมีเฉดเยอะกว่า สีแดงของรถจะสดสวยเข้มกว่าnvidiaแต่textureรอบๆnvidia กรองภาพได้สมจริงกว่าatiนะ บอกได้ไม่ชัดนัก

Comment

ตามความเห็นที่ข้างบนๆได้โพสไว้

nVidia ทฤษฎีจัด ปฏิบัติล้มเหลว

ATI ทฤษฎีไม่ต้อง ปฏิบัติอย่างเดียว

Comment

เย้ๆ ATI อีกเสียง แต่ขอออกความเห็นนิดครับ 7900GS ไปเป็น x1950 pro ผมว่าไม่ค่อยคุ้มอะครับมันไม่โดด แต่ก็แล้วแต่ชอบนะครับ อิ อิ

Comment

แล้ว 7900gs กะ x1950GT 7900gs แรงกว่าเยอะใหมครับพอดีกำลังจะซื้อ 1950gt นะท่าน

Comment

Working...
                              X