Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาคาใจกับ7600GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาคาใจกับ7600GS

ตอนนี้ผมมีปัญหาใหญ่อยู่เรื่องนึงคับกับการ์ดจอที่ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อไม่นานมานี้เองคับ
    เมษานี้เอง เป็นGALaXY 7600GS DDR2 256MBคับซื้อที่ร้านHardware Houseสาขาเชียงใหม่
    คับ ผมคิดว่ามันเกี่ยวกะร้านหรอกคับ ปัญหามันมีอยู่ว่าตอนนี้ผมไม่สามารถดูไฟล์ที่เป็นวีดีโอทุกชนิด
    ได้คับดูอะไรไม่ได้เลยอาการก้อจะเป็นแบบว่าคอมของผมจะช้าไปเลยอ่ะคับกดอะไรก้อรอนานมาก
    ทำอะไรไม่ได้เลยจนต้องรีสตาททุกรอบเลยคับ ตอนแรกคิดว่าปัญหาอยู่ที่๙พเมนบอร์ดกะการ์ดจอมันไม่เข้ากันเลยไปเปลี่ยนเป็นชิพของIntelคับตอนแรกใช้ของvia ลองไปเสียบแล้วลองดูหนังเลยไม่ได้ลงDriverนะคับดูสด ปรากฏว่าดูได้คับเลยตัดสินใจลงDriverเลยแล้วก้อลองดูหนังอีกทีคราวนี้เป็นเหมือนเดิมคับดูหนังไม่ได้อีกแล้ว ตอนนี้เลยงงมากๆเลยDriver 93.71 ล่าสุดนะคับ

วอนคนที่มีความรู้นะคับช่วยตอบปัญาหาคาใจเรื่องวิธีแก้ให้ทีนะคับว่าปัญหามันอยู่ที่อะไรกันแน่

---------ขอบคุนมากคับ------

ดันๆๆๆๆๆๆ

Comment

ก่อนหน้านั้น ไฟล์เดียวกัน ดูได้ปกติรึเปล่าครับ

Comment

ก่อนหน้านั้นหมายถึงตอนไหนเหรอคับ ถ้าเป็นก่อนหน้านั้นผมใช้FX5200คับดูได้ปกติคับ
        ตัวนี้ผมต้องลบDriverก่อนถึงจะดูได้อ่ะคับ

Comment

ใช้ โปรแกรมอะไรดูหนังครับ แล้ว ไฟล์นามสกุลอะไรครับ

Comment

- ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกหมดจดรึยังครับ
            - ลองลง Codec ดูยังครับ

Comment

ใช้ทุกอันที่คับทั้งK-lite/ WMP คับPower DVDด้วยคับ

Comment

เดี๋ยวก็ทางเลือกสุดท้ายหรอกท่าน format แล้วเริ่มใหม่โล้ด....

Comment

ผมเปง ภาพมืด อ่ะคับ ลบลงใหม่หลายรอบเเร้ว ก้อไม่หายเลย ผมใช้ 7950 ดูที่อื่นดูได้หมดคับ

เเต่ถ้าเปิดใน k-lite นะคับ เปิดได้ เเต่เปิดกะพวก พาวเวอร์ ดีวีดี มิดดูไม่รุเรื่องเลยคับ

Comment

แล้วมันเกี่ยวกับตัวการ์ดไหมคับหรือว่าเป็นที่ซอฟแวร์อย่างเดียวคับ
                    ที่จะต้องไปเคลมของใหม่อ่ะคับ กว่าจะได้การ์ดตัวนี้มาก้อรอนานเหมือนกัน

Comment

Working...
                    X