Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากซื้อการ์ดจอ 7600GT หรือ 8500GT ครับ อยากรู้ว่า PSU รับได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากซื้อการ์ดจอ 7600GT หรือ 8500GT ครับ อยากรู้ว่า PSU รับได้ไหม

Spec Com
    AMD X2 3800+
    Ram 1 GB
    HDD 250 GB
    DVDRW Asus
    CDRW Sony

Power Supply เป็น 450 Watts (แบบธรรมดาครับ (ซื้อมา 1000 บาทพร้อมเคส))

ผมเคยลองถามช่างที่ประกอบเครื่องครับ จะอัป VGA เป็น 7600GT ได้หรือเปล่า
    ช่างเค้าบอกว่าไม่ได้ครับเพราะ PSU ผมมันวัตต์ไม่เต็ม

ผมเลยอยากถมเพื่อนๆในนี้ว่า Spec อย่างนี้ จะใส่ VGA แบบ 8500GTหรือ 7600GT
    ได้หรือเปล่า ขอบคุณครับ

ต้องลองดูครับ ถ้าไม่พอก็ซื้อ PSU มาเปลี่ยนครับ 7600GT มันแรงกว่า 8500GT เยอะน่ะครับ คนละรุ่นน่ะครับ

Comment

PSU ยี่ห้ออะไรเหรอ?

ถ้าช่างเขาบอกวัตต์ไม่เต็ม ถ้างั้นก็ถอยPSUก่อน ถึงตามด้วยVGAน่าจะดีนะ ไม่ก็ถอยมาพร้อมกันเลย....

Comment

ผมมี winfast 7600 gt อยู่ครับ ถ้าสน ก็บอกราคามาได้นะครับ

Comment

Working...
        X