Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Is Starting up...............

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Is Starting up...............

เครื่องบ้านผมเปิดคอมแล้วมันขึ้นหน้า logon window แล้วมันก็ค้างตรง Window is starting up................ นานๆมากๆอะครับ ซัก 5-10 นาทีมันจึงจะค่อยๆโหลดต่อไปหน้าเดสก์ทอป แต่ยังไม่ใช้แค่นั้น มันจะไปค้างต่อตรงเดสทอปมีแต่ BackGround แล้วก็ค้างอีกซัก 2-3 นาทีจึงจะโหลดเสร็จสมบูร แต่ก็ยังไม่หมด ตรงTaskbar เวลาเปิดโปรแกรมมันจะไม่มี Task ของโปรแกรมใดๆขึ้นมาเลยอ่าครับ เปิดอินเตอร์เน็ตก็ไม่ได้ (ขณะนี้มาเล่นอีกเครื่อง) เข้าไปเช็คที่ Network Connection มันไม่เห็นตัว Lan เลยอ่าครับ T^T ใครก็ได้ช่วยที

ปล.ไม่รู้เกี่ยวกับป่าวนะ ผมลองเข้าไปดูที่ User Account ใน Control Pannel มันก็ขึ้นเป็นหน้าต่างขาวๆ แค่นั้น ไม่ค้างไม่เป็นอะไรเลย
    ปล.2 เข้าเซฟโหมดทำงัยอ่าครับ ผมจะลองเข้าไปแก้ดู ขอบคุณมากครับ

Spec เครื่องผมนะ
    Intel P4 2.66GHz
    Ram DDR 1GB
    O/S MS Windows XP SP2
    HDD 120 GB

รายละเอียดอะไรทีพอจะตรวจสอบได้ก็บอกนะครับจะเอามาลงเพิ่มให้ ต้องการความช่วยเหลืออย่างมากเลยครับ T^T

ลง windows ใหม่ดีกว่ามั้งครับนั่นน่ะ

Comment

Windows Is Starting up

T^T มีวิธีที่ดีกว่า ลงวินโด้ใหม่มั้ยครับ T^T

Comment

Repair ดูนะคับ หรือ

หลังจากเข้าวินโด แระ ใส่แผ่น Xp sp2 จากนั้น กด start>Run พิม D:\i386\winnt /unattended จากนั้น รอๆ+รอๆ
        ปล. D: คือไดร์ CD-Rom นะ คับ ลองๆดู ป่มเคยทำแล้วหาย

Comment

Windows Is Starting up

ขอบคุณคับจะลองทำดูเป็นยังไงแล้วจะมาบอกนะครับ

Comment

บูตจากแผ่นครับทำเหมือนติดตั้ง ซักพักก็จะถามว่าตั้งใหม่หรือรีแพร์ ก็ให้กด R
            หลังจากนี้ขั้นตอนจะรันเหมือนตั้งใหม่ เราก็NEXT ไปเรื่อย ใส่ซีรี่ยนัมเบอร์บ้าง
            พอเปิดหน้าวินโดว์ได้แล้ว ข้อมูลส่วนใหญ่จะเหมือนเดิม ไม่หายไปไหน

Comment

Working...
            X