Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้เรื่องการซื้อของจากต่างประเทศมาช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้เรื่องการซื้อของจากต่างประเทศมาช่วยตอบหน่อยครับ

ผมจะสั่งซื้อ ram 1 คู่ พอดีผมมีเพื่อนอยู่อเมริการนะครับ อยู่รัฐ la ผมจะให้เพื่อนซื้อให้ แล้วเวลาส่งนี่ต้องส่งแบบไหนอะครับ แล้ว fedex กะ dhl แบบไหนถูกกว่ากันครับ ราคาแรมประมาณ 8700 นะครับ แล้วผมจะโดนศุลกากร โดนภาษีประมาณเท่าไรอะครับ

แรมประมาณ 8700 บาท ถ้าบวกนู่นบวกนี่ พอมาถึงเมืองไทย (ผมอยู่จังหวัดนนทบุรี) จะเป็นเท่าไรอะครับ ถ้าคุ้มจะได้ซื้อ ถ้าไม่คุ้มก็จะได้ซื้อเมืองไทย

โว้ว แรมอะไรเนี่ย 8700

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลย รอท่านอื่นครับ

Comment

ลองไปสอบถามท่าน ม้าเทพ ดูครับ ท่านนี้สั่งบ่อย

Comment

ส่งแบบ registered airmail ครับ ค่าส่งประมาณไม่เกิน 30 เหรียญ

Comment

8700 เลยหรอครับ ถ้า 4GB ก็ถือว่าถูก แต่ถ้า 2GB แพงมากๆครับ บ้านเรายังราคาไม่โหดขนาดนี้เลย

Comment

ถ้ารู้จักคนที่ LA แล้วเขาจะกลับมาเมืองไทยก็ฝากเขาซื้อแล้วก็เอามาก็ได้ครับ

Comment

Working...
            X