Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ P5B-Deluxe กับ P5B-E Plus รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ P5B-Deluxe กับ P5B-E Plus รุ่นไหนดีครับ

พอดีจะซื้อคอมใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ใช้ M/B รุ่นไหนดี ในใจชอบ ASUS มองๆไว้ 2 รุ่นครับ
    P5B-Deluxe กับ P5B-E Plus รุ่นไหนดี ใช้กับ E6600 ครับ.....

Originally posted by Ton_ME View Post
    พอดีจะซื้อคอมใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ใช้ M/B รุ่นไหนดี ในใจชอบ ASUS มองๆไว้ 2 รุ่นครับ
    P5B-Deluxe กับ P5B-E Plus รุ่นไหนดี ใช้กับ E6600 ครับ.....
    เอา P5B-E Plus ละกัน ( ทั้ง 2 ตัวน่าจะไปที่ บัส 400 ได้สบายๆ )
    *แล้วเอาเงินที่เหลือ (1200฿) ซื้อเบียร์ เลี้ยงผม 3 ลัง ค่าแนะนำ นะ หิหิหิ*

Comment

P5B-E Plus กับ P5B Deluxe ความสามารถในการลาก เหมือนกันทุกประการ

แต่.. P5B-e plus มีไฟแค่4เฟส ไม่มี heatpipe

/ ตัดของไม่จำเป็นออกเช่น PciE อันที่2 / Lan อันที่2

** P5B -E plus ได้ soild capasitor มาแทน

ทังคู่ จัดอยู่ในกลุ่มลากโหดที่สุด FSB500+ ไม่แพ้หมี เลย

ให้ชัวร์เอา P5B deluxe เลยดีกว่า

Comment

"ขอบคุณทุกท่านครับ"
        ถามอีกนิดครับ
        พอได้อ่านจากหลายๆความเห็นเริ่มไม่แน่ใจแล้วครับ ว่าจะ upgrade ดีมั้ย ใช้เล่นเกมส์ครับ
        P4 2.4A@2.65 GHz
        ASUS P4P800S-X
        CHAINTECH GEFORCE 5200 128 Mb 310/490 MHz (core/mem)
        KINGTON DDR400 512x2
        แนะนำหน่อยครับว่าถึงเวลาแล้วหรือยัง ???.

ดันกะเขาด้วย : http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=203251
        Last edited by Ton_ME; 30 May 2007, 22:28:45.

Comment

P5B-E Plus มันลาก QUAD ไปด้วยเหรอครับ

ถ้าไม่คิดจะอัพเป็น QUAD ก็ไม่ต้องสนใจความเห็นผมก็ได้

Comment

เชียร์ P5B-E PLUS ครับ

Comment

Working...
            X