Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง BIT COMET

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง BIT COMET

คือผมสงสัยครับว่าที่ทำงานผมต่ออินเตอร์เนตครับ โหลดอะไรก็ได้ปกติดีครับ (เร็วมากๆ) แต่ทำไมผมถึงโหลดบิตไม่ได้ครับ งง ผมสังเกตที่บ้านกับที่ทำงานครับ มันต่างกันตรงคำว่า DTH Connected อ่ะครับ ที่บ้านผมมันจะเป็นวงกลมเขียวๆ (โหลดได้) แต่ที่ทำงานมันเป็นสีเทาๆ (โหลดไม่ได้ครับ)

มันเป็นเพราะอะไรครับ

ที่ทำงานน่าจะติดไฟร์วอลล์ครับ ถ้าไฟล์วอลล์ไม่อนุญาติให้ใช้ก็โหลดไม่ได้ครับ

Comment

เพราะโหลดบิทเป็นอะไรที่กินเนตมากๆ มี1Mbก็โหลดได้เต็มๆ คนอื่นจึงไม่ได้ใช้กันโดนแย่งหมด

Comment

เป็นเรื่องปกติครับ
        ที่ทำงานผมก็ block bit
        ไม่งั้นเปิดโหลดมาคนนึง ดึงความเร็วเน็ทตกทั้งบริษัท

Comment

โดนบล๊อกทั้งนั้นล่ะครับวพวกทีใช้แชร์กัน เน็ตที่ทำงาน โรงเรียน เน็ตหอ เยอะๆๆ

Comment

โดยมากเขาจะล็อคไว้ครับ เพราะมันแย่งแบนวิทมากๆ

Comment

Working...
            X