Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Geforce set Tv out ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Geforce set Tv out ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

เอ่อ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ พอดี นั้งทำมาหลายนาน แล้วทำไม่ได้ซักที

ปกติ การ์ดจอรุ่นเก่าๆ ตรงเมนูมันจะมี set Clone

ตอนนี้มาใช้รุ่น 7300GT

มันไม่มีให้ปรับตรงนั้นอะครับ เลยไม่รู้ว่ามันจะออก ทีวี ได้ยังไง ใครทราบ ก็ช่วยบอกทีนะครับ

รูป

มันมีแค่นี้เองอะครับ

ไม่ทราบว่าต้องไปโหลด Driver ตัวไหนมาลงหรือป่าวเอ่ย มันถึงจะโชว์ Mode set ใหม่

ขอบคุณทุกท่านครับ

ปล.ตอนบูตเครื่อง ภาพออกทีวีนะครับถึงตอนโหลด windows ครับ พอเข้ามาจะหายไปเลย เช็ตไม่ได้

ผมเสียบสายเข้าทีวีแล้วเปิดเครื่องดูในการตั้งค่าการ์ดจอ มันจะมีขึ้นเองครับที่เกี่ยวกับการClone "ของผมน่ะ"

Comment

แล้วของผม CLone มันหายไปไหนละนี่ - - แย่จัง เซตไม่ได้ซักที

Comment

ตรงหัวข้อ Tools มีให้ติ๊ก Force TV Detection กับปุ่ม detect Display ลองดูครับ

Comment

การตั้งค่า TV Out

ง่ายๆครับทำงี้ คือ คลิ๊กขวาที่ Destop ไปที่ NVIDIA Display ไป Delta Analog Display ไปที่ nView Display Setting เลือกโหมด Clone เลือกเอาว่าจะแสดง 1 หรือ 2 จอ หลังจากนั้นไปที่ Tools เลือก Force TV Detection ระบบจากให้ รีสตาร์ท ก็โอเคเลย ครับ หลังจากนั้นก็เปิด ทีวีชอง AV ก็ใช้ได้แล้ว มีปัญหาสอบถามเพิ่มเติมที่ Thamka_ew@hotmail.com หรือ Thamkaew.s@chaiyo.com
          จากหมออนามัย จังหวัดเลย ครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
          X