Announcement

Collapse
No announcement yet.

และก็มีบุญได้เล่น 2 หัว กะเขาสักที AMD เด้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• และก็มีบุญได้เล่น 2 หัว กะเขาสักที AMD เด้อ

AMD Athlon X2 3600+ 65 nm ครับ ประกัน ASYS 5 ปี

หลังจากนั่ง test มันทั้งคืน

ตอนแรกก็ถอด Sempron ออก แล้วใส่ CPU ตัวใหม่ลงไป ใช้ๆ ไป มีปัญหา ไม่เสถียร การประมวลผลเกิด Bug ต่างๆ รวมทั้ง เกมส์ด้วย

ก็เลยลง Win ใหม่

อืม ทีนี้ เสถียรเป็นหินเลยล่ะครับ เพราะ Windows คง Match กับ CPU ตัวใหม่ ไปแล้วล่ะครับ

แล้วก็ลองๆ เล่นๆ ดู มันก็แรงดีนะครับ ที่สำคัญครับ เย็นดีด้วย ใช้ซิงค์เดิมๆ เลยครับ

ก็มาเล่าสู่กันฟังนะครับ ว่า Athlon X2 ของ AMD เย็นจริง แรงจริง ครับ

Clock แล้วยังครับอยากรู้ว่าได้เท่าไร ของผม พึ่งจะประกอบเมื่อคืนเอง Athlon 3800+ลองClockนิดหน่อยแค่ 2.5 GHz ดูก่อน

Comment

ของผม 3600+ 65nm @2.97Ghz คับ ซิ้งเดิมๆ บน DFI 570SLI M2/G

Comment

ผมก็เพิ่งไปซื้อเมื่อวาน

Comment

ผมก็ซื้อไปเมื่อวาน คล็อกเล่น ๆ แค่ 2.4GHz รู้สึกว่าพอแก่ความต้องการแล้วครับ คุ้มดีจริง ๆ

Comment

ยินดีด้วย

Comment

ลากเลยครับ ความแรงรอคุณอยู่...
              ขอความแรงจงสถิตย์อยู่กับท่าน..

Comment

คุณ voodooxt x2 3600+ 2.97 GHz clock อย่างไงไปบ้าง แนะนำบ้างดิ....ของผม3800+อยากทำได้เยอะๆบ้าง

Comment

ของผมบัส 300 ได้ 2.85 กับแรมคิงสตันบ้านๆ แต่ตอนนี้ขายให้เพื่อนไปแล้ว จะเปลี่ยนไปคบ Intelดูบ้าง นึกๆแล้วก็เสียดายอยู่เหมือนกัน

Comment

ผมใช้บอร์ด ASUS M2NPV-VM น่ะครับ ลากไม่ได้หรอกครับ

ไม่ซีเรียส เพราะ เดิมๆ ก็แรงมากแล้วครับ เย็นดีด้วย

Comment

แนะนำให้ลากที่ 2.0-2.1 แค่นี้ก็แรงกว่า 3800+ แล้ว

Comment

ถ้าได้ 2.0 Ghz ผมว่ามันก็พอๆ กับ 3800+ แล้วล่ะครับ

แต่อย่างว่าล่ะนะ 3800+ กับ 3600+ ก็มิได้แรงต่างกันมากมาย ผมชอบเย็น เลยเลือก 3600+ ดีกว่า

Comment

อ้อ ลืมไปเลยครับ

อยากถามว่า ประกัน ASYS เป็นอย่างไรบ้าง ครับ

Comment

ผมก็เพิ่งถอยมาเมื่อวันจัน ที่ผ่านมานี่เอง ครับ ดีใจด้วย

Comment

AMD X2 3600+@2.6GHz ซิงค์เดิม เคส MOD โดยใช้มุ้งลวดสีดำแทนกระจกใสใส่ด้านข้าง(ใช้ปืนยิงกาวร้อนช่วยยึด)
                              ทั้งเคสใช้พัดลมของ CPU 1 , VGA 1 , มีพัดลมของ Enermax 465P-VE ช่วยอีก(PSU 2 FANs)
                              V.Core 1.2 Volt ( Down V.Core ) อุณหภูมิห้อง 31 องศา C / CPU 43 องศา C (Idle)
                              ตอน RUN SuperPI 32M 2 หัว ขึ้นไปที่ 49 องศา C
                              MB: Asrock ALive
                              RAM Corsair 1GB/667 + APACER 1 GB/667 รวมเป็น 2 GB
                              ใส่แบบไม่ [/COLOR]DUAL RAM หรือ ใส่แถวคี่ เพราะไม่เสถียรถ้าทำ DUAL ( แรมคนละแพค)
                              ตั้ง Bus 275 กำหนดให้ความเร็วแรมเป็น 533 แทน 667
                              ทดสอบใช้งานตามที่ใช้ประจำ คือ เปิด NOD32+SpyBot S&D + AdAware +เปิดเวบนี้และเวบอื่นๆ
                              แล้วเสริมด้วย
                              SuperPI 32M 2 หัว ไม่มีอาการแฮงค์เลย
                              พอใจครับ

Comment

Working...
                              X