Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเจอปัญหาแบบนี้กับจอของท่านหรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยเจอปัญหาแบบนี้กับจอของท่านหรือไม่

จอมันเป็นฝ้าสีแดงหงะครับ แต่ไม่มันไม่ได้เป็นทั้งจอนะครับ เป็นแค่มุมซ้ายล่าง เด๋วมันก็เข้มเด๋วมันก็จาง หรือบางครั้งก็หายไปเลย แต่หายได้แปปเดียวก็เป็นอีก ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แล้วแก้ไขได้รึเปล่า

โน๊ตบุ๊คหรอครับเนี่ย
    อ้อ ผมไม่รู้หรอกนะครับ เดาว่าของเหลวมันไมเท่ากัน อิอิ

Comment

มันโดนสัญญานแม่เหล็กรบกวนอ่ะเปล่า(เดานะ)
      จอผมตั้งใกล้ลำโพงก็มักเป็นแบบนั้นแหละ....

Comment

ของผมก็เป็นนะฮะ ใกล้ลำโพง แต่มันเขียวอ่ะไม่แดง แล้วเป็นตลอดไม่ใช่พักๆด้วย

Comment

เคยเห็นเป็นสีเหลือง ของเหลวข้างในมันบิดตัว เสียไปแล้ว

Comment

ขอบคุณครับ... คงต้องส่งซ่อมอย่างเดียวแหละ

Comment

เรื่องสนามแม่เหล็กนั้นจอ LCD ไม่โดนผลกระทบนะครับ

Comment

เคยครับ แต่ของผมมันเก่าหมดประกันแล้ว ถ้ายังอยู่ในระยะประกันก็เอาเข้าศูนย์เลยครับ

Comment

โดนกดทับรึป่าวคับ?

Comment

อาการใกล้เสียแล้ว

Comment

Working...
                    X