Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 คำถามเกี่ยวกับ PSU CASE 9BAY

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 คำถามเกี่ยวกับ PSU CASE 9BAY

เคสใส 9BAY
    ติดพัดลมได้กี่ตัว ขนาดเท่าไร
    และแถมมาให้กี่ตัวครับ

SPEC
    E6600
    965P DS3 REV3.3
    GEIL 512*2 667
    SEAGATE 160GB
    SAMSUAG 20GB
    VGA XFX 8800GTS
    DUAL UVNEON*2
    FUNTION PANNEL SUNBEAM Chromatic Windmill
    CPU COOLER ZALMAN 9700LED
    RAM COOLER Cyclo Application for Memory Cooling
    รวมกับพัดลมLED ทุกตัวที่สามารถติดได้ในเคส 9bey
    PSU ENERMAX EG 465P-VE
    พอไหมครับ

อีกคำถามครับ
    การติดMBแบบกลับหัว
    ดียังไงเหรอครับ

Comment

การ์ดจออาจจะใส่ได้พอดีเปะๆเลยอะครับ เพราะการ์ดมันยาว ขนาดผมใส่ X1950pro ยังเกือบชนเลย เพราะกลับหัวมานนี่แหละ ถ้าใส่การ์ดยาวๆ ต้องเอา Drive dvd ไว้ด่านล่างอะ มันจะยื่นไปชนเกะกะมาก แล้วก็ถ้า ใช้แบบsataก็จะดีเพราะ สายideมานเกะกะมากๆ

กลับหัวดียังไง สวยครับ แล้วก็ถ้าตามหลักการ เป็นวิทยาศาสตร์ ก็ อากาศเย็นอยู่ด้านล่าง อากาศร้อนอยู่ด้านบน ทำให้ถ้ากลับด้านcpuจะไปอยู่ด้านล่าง ทำให้ได้รับอากาศที่เย็นกว่าด้านบน นั่นเอง แต่ก็ไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ เพราะสิ่งสำคัญคือ สวยงามแค่นั้นเอง
      Last edited by ohm27; 31 May 2007, 19:05:16.

Comment

9เบย์หรอ พัดลม 120mm ด้านหน้า (ช่องใส่ HD) ด้านหลัง 120*1 ด้านข้าง 120*2 ตัว เคสใหญ่ใส่ได้สบายๆๆคับ

Comment

9 bay
          หน้า 120mm 1 อัน
          ข้าง 120mm 2 อัน ห้อยเพื่อให้อากาศในเคสไหลได้อีก 2 แต่ อันล่างจะติด8800
          หลัง 120mm 1 อัน
          บน 80mm 1อัน
          เคสนี้สบายๆ ใส่ 8800GTX ชิลๆ แต่ต้อง ย้าย ชุด HDD ขึ้นไปข้างบนไม่งั้น การ์ดจอ ชนสายsataของHDD ครับ^^
          แถมมา ให้ 3 ตัวครับ พัดลม 120MM 1200รอบ LED สีม่วง
          และตะแกรง 120mm 1อันครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
            X