Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSUอะไรถูกและดี ครับแนะนำๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSUอะไรถูกและดี ครับแนะนำๆ

แบบว่า ไม่แพง จ่ายไฟนิ่ง +3.3 +5 +12

แนะนำกันบ้างนะ วัตต์มากหน่อยก็ดีเผื่อจาsli

ขอบคุณครับ

เห็นที่ติดเคสมามัน เสียว

Comment

Deluk ก็น่าจะ ok มั้ง

Comment

ถูกนี่แค่ไหนครับ Deluxคงไม่เหมาะจะทำSLIเท่าไหรมั้งครับ วัตก็ไม่เต็ม

Comment

delux 650watt ก็ ok ครับ วัตอาจจะไม่เต็ม สู้ยี่ห้อแพงๆไม่ได้ แล้วก็ไม่ค่อยนิ่ง แต่คุ้มกว่ากันเยอะ
          ไม่เคยเห็นมีคนใช้ delux แล้วบ่นว่าไม่เต็มเลย อย่าไปคิดว่าของแพง มันต้องดีกว่ามาก

Comment

งืมๆ แล้วมันเท่าไหร่หรอครับ deluxเนี่ย

Comment

Enermax คับ ใช้เปิดแบบ เซเว่นอีเลเว่น ไม่เคยออกอาการ ของเก่าผมติดเคสมากลับบ้านเก่าแล้วคับ
              ไม่แพงนะผมว่า มันคุ้มกว่าต้องเปลี่ยนทั้งเครื่อง ของถูกกะแพงต่างกันไม่กี่ร้อยไม่***งกันเป็นพันหรอก
              แต่ถ้าของถูกทำบอร์ดเสีย น้ำตาตกคับ

Comment

ของถูกๆ คุณภาพสมราคาก็น่าจะเป็นพวก Tsunami แล้วก็ Delux นะครับ

Comment

ของผม Asus ครับ ใช้เปิด 24/7 มีไฟสีด้วย อิอิ แต่ไม่ถูกอ่ะครับ

Comment

Tsunami
                    Delux
                    ดีเทค
                    พอๆกันมั้งครับ
                    วัตต์ก็อ่านเข้าข้างๆต้องจะซื้ออ่ะครับ ตัวเกือบ 1000บาท จะokหน่อยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                      Tsunami
                      Delux
                      ดีเทค
                      พอๆกันมั้งครับ
                      วัตต์ก็อ่านเข้าข้างๆต้องจะซื้ออ่ะครับ ตัวเกือบ 1000บาท จะokหน่อยอ่ะครับ
                      ตามข้างบน จ้า

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                        delux 650watt ก็ ok ครับ วัตอาจจะไม่เต็ม สู้ยี่ห้อแพงๆไม่ได้ แล้วก็ไม่ค่อยนิ่ง แต่คุ้มกว่ากันเยอะ
                        ไม่เคยเห็นมีคนใช้ delux แล้วบ่นว่าไม่เต็มเลย อย่าไปคิดว่าของแพง มันต้องดีกว่ามาก
                        ผมนี่แหละที่ใช้Delux 420แล้วย้ายไปEnermax350wเพราะมันจ่ายไฟไม่พอครับแต่ตอนนี้อัพสเป็คอีกหน่อยเลยใช้ตัว460wแทน ราคามันแบ่งคุณภาพจริงๆนะครับ
                        แต่ถ้าใช้ธรรมดาๆก็ตามข้างบนครับ

Comment

420w นี้มากลับเคสใช้เปล่าครับ ตัวที่แถมมากับเคสสู้ delux แบบแยกไม่ได้ครับ

Comment

ซื้อแยกครับเคสผมใช้Coolermaster Cen5มันไม่มีpowerแถมครับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                              420w นี้มากลับเคสใช้เปล่าครับ ตัวที่แถมมากับเคสสู้ delux แบบแยกไม่ได้ครับ
                              มัน model เดียวกับ DLP-388A นะ 420 watt

แต่ตัวที่แถมเคส มันเขียนแค่ว่า ATX-420 P4 watt

ผมใช้อยู่ ลากกระจุย ถึกมาก

http://www.exmory.com/dlp388a.htm

Last edited by battlecruiser; 31 May 2007, 21:44:36.

Comment

Working...
                              X