Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิปเสียงออนบอร์ดไหนดีสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิปเสียงออนบอร์ดไหนดีสุดคับ

อยากถามว่าชิปเสียงออนบอร์ดนี่ตัวไหนเจ๋งสุดคับ

ปล.cmedia นี่ดีไหมคับ

ชิป CREATIVE Audigy ของ MSI ไงครับ

Comment

ผมว่า cmedia ก็ดีแล้วครับ ไม่ต้องเสียเงินซื้อใหม่หรอกครับ

Comment

cmedia ทั่วไปครับ ตลาดๆ
        ถามว่ามีตัวไหนดีสุด ก็มีบางรุ่นนะครับ เป็น M/B ของ MSI ที่ Chip on board เป็นของ Creative
        ก็เรียกได้ว่าดีกว่าชาวบ้านเค้าล่ะครับ ส่วนใช้กับ Socket ไหน รุ่นอะไร อันนี้ผมจำไม่ได้ เดวรอท่านอื่นมาเพิ่มเติมด้วยดีกว่า

Comment

ผมก็ว่าตัวนั้นแหละ เวิร์สุด Audigy เท่าที่เคยเห้นนะ

Comment

เคยลองของ COMMANDO ก็ดีนะครับ แต่บอร์ดแพงอะ

Comment

Soundmax ADI 1885

Last edited by battlecruiser; 31 May 2007, 23:25:41.

Comment

เท่าๆที่ดูมาถ้าเน้นตรง Sound Onboard ผมว่ายี่ห้อ MSI จะใส่มาให้อลังการงานสร้างที่สุดแล้วครับ

ล่าสุดกับ P6N Diamond

Chipset

• NVIDIA® nForce 680i SLI SPP (C55XE) Chipset

• NVIDIA® nForce 590i SLI MCP (MCP55XE) Chipset

Audio

• Chip integrated by Creative ® Sound Blaster X-Fi Xtreme Audio chipset
                - Flexible 8-channel audio with jack sensing
                - Compliant with Azalia 1.0 spec.

http://global.msi.com.tw/index.php?f...8&maincat_no=1

ตามนี้เลยครับ มันล่อ X-Fi มาเป็น Onboard แล้ว

Comment

ลืม Nvidia Soundstrom กันรึยัง

Comment

SoundMax HD 1988 *-*

EQ ดีกว่า realtek เยอะ

ปรับ ไม่แตก

Last edited by battlecruiser; 1 Jun 2007, 14:31:37.

Comment

ใช้น้องก้ามปูครับ อิอิ ปรับได้เยอะ แต่ไม่เคยปรับ เพราะปรับแล้วไม่ประทับใจ เดิมๆถูกใจกว่า

Comment

C-mediaของผมเสียงมันห่วยกว่าเครื่องเล่นmp3ถูกๆอันละ1000เดียวที่โดนหลอกซื้อมาซะอีก

Comment

X-Fi กลายไปเป็น onboard แล้วหรอเนี่ย

เหอๆๆ

Comment

Working...
                          X