Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง P5B-e กับ DFI-Dark ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง P5B-e กับ DFI-Dark ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

ไม่เน้น OC แต่เน้นประสิทธิภาพแล้วถ้าเล่น P5B ไม่ e ต่างกันมากไหมกับที่มี -e
    ส่วน DARK นี้ไม่ค่อยมีตัวแทนจำหน่ายเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ดัน ๆๆๆๆ

Comment

เชียร์ dark ครับ

Comment

P5B ลากไม่ไป

P5B-E ได้ ประมาน 450*7

ส่วน Dark ก็ เต็มที่ครับ

Comment

สามารถซื้อได้ที่ไหนบ้างง่ะ ในพันทิพน่ะ เดินดูแล้วไม่มีเลย หายากจัง DFI dark ง่ะ

Comment

Originally posted by `|uzifer View Post
            สามารถซื้อได้ที่ไหนบ้างง่ะ ในพันทิพน่ะ เดินดูแล้วไม่มีเลย หายากจัง DFI dark ง่ะ
            ร้าน TK ที่เดียว

Comment

หุหุ TK อิกร่ะ เหอๆ

Comment

Originally posted by `|uzifer View Post
                ไม่เน้น OC แต่เน้นประสิทธิภาพแล้วถ้าเล่น P5B ไม่ e ต่างกันมากไหมกับที่มี -e
                ส่วน DARK นี้ไม่ค่อยมีตัวแทนจำหน่ายเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ
                ประสิทธิภาพ เอา P5B-E ดีกว่าครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ลูกเล่นASUSดีกว่ามากครับ ถ้าเอาไปใช้ธรรมดาก็แนะนำตัวนี้ครับ ส่วนDarkนั้นจะทรงพลังมากเมื่อนำมาoverclockครับ อีกทั้งการรับประกันDcomจะมีศูนย์มากกว่าครับ TKมีเฉพาะที่ร้านแต่ประกันดีมากๆ
                    ส่วนตัวผมใช้Dark มา2ตัวแล้วครับ ก็เสถียรดี เอาไปทำserverกับใช้เองไม่มีปัญหาครับ

Comment

ไม่เน้น OC แต่เน้นประสิทธิภาพ

อะไรก็เหมือนๆกันครับ ถ้าไม่ OC

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ไม่เน้น OC แต่เน้นประสิทธิภาพ

อะไรก็เหมือนๆกันครับ ถ้าไม่ OC

จริงหรอครับ แน่ใจมากเลยหรอครับ คุณ wikorn
                        เท่าที่เล่นมาต่างกันมากมายเลย...
                        Chipset ต่างกัน...ก็อาจดึงประสิทธิภาพของ CPU ที่มาทำงานร่วมกับ hardware ตัวอื่นๆ ได้ออกมาต่างกันน่ะครับ

Comment

DFI-Dark ครับ

Comment

สืบราคามาคร่าวๆ 4900 ToT DFI - P965 Infinity Dark

Ps:: กล่องยัง dark เลย ดุได้ใจโคตร

Comment

จริงหรอครับ แน่ใจมากเลยหรอครับ คุณ wikorn
                              เท่าที่เล่นมาต่างกันมากมายเลย...
                              Chipset ต่างกัน...ก็อาจดึงประสิทธิภาพของ CPU ที่มาทำงานร่วมกับ hardware ตัวอื่นๆ ได้ออกมาต่างกันน่ะครับ
                              แน่ครับผมก็ลองมาไม่น้อย

ที่สำคัญกว่า ถ้าลองแล้ว จะถามทำไม่ ครับ ว่าอันใหนดีกว่ากัน 965 ไม่ใช้เหรอ
                              แต่ถ้า เอาไป OC นั้นมันอีกเรื่องครับ
                              Last edited by wikorn; 1 Jun 2007, 23:34:10.

Comment

Working...
                              X