Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้า ข้อความ physical memory dump ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้า ข้อความ physical memory dump ครับ

เวลาจอฟ้าจะฟ้องข้อความว่า physical memory dump ครับ จะเป็นเวลาไม่แน่นอนบางที่ก็ใช้งานได้ปกติ แต่บางทีปล่อยไว้เฉยๆก็จอฟ้า เครื่องผมมีปัญหาตรงจุดไหนครับ ขอบคุณมากครับ
    แรม ประกันเป็นของ ซินเน็ค เครมนานไหมครับ ขอบคุณครับ

ถอดแรมออกมา เช็ดๆ ถูๆ ทำความสะอาดดูครับ

Comment

อืม ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหมน่ะ แต่ลองดูแล้วกัน

My computer -> Properties -> แทป Advanced -> เลือก Settings ตรง Startup and Recovery -> หาคำว่า Write debugging information เลือก (none)

ลองดูน่ะครับ อาจแก้ได้อ่ะ

Comment

ขอบคุณครับผมจะลองทุกวิธีที่แนะนำครับ เพราะผมยังไม่อยากต้องปิดเครื่องตายหลายวันเพราะเอาแรมไปเครมครับ

Comment

เกิดได้สารพัดเลยอ่ะ สาเหตุเยอะมาก งมเอานะครับ สู้ๆ

ทำได้แค่ให้กำลังใจนะครับ อิอิ

Comment

^
            ^
            ^ ตามนั้นเลยครับ วินโดพัง ,ไฟ CPU ไม่พอ ,แรมเอ๋อ ,ไฟแรมไม่พอ ,ความร้อนขึ้นPSU จ่ายไฟไม่นิ่งจ่ายไม่พอ และอื่นๆอีกมากมาย

Comment

+++++++++++++

Comment

Working...
              X