Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดเน่าหรือปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดเน่าหรือปล่าว

ผมพึ่งถอย 8600 GT มา ลองเล่นเกมส์ที่มี Bio4 ปรากฏว่าเล่นแล้ว hang ค้างไปเลย 1 ครั้ง ลองเล่นอีกทีคราวนี้เล่นประมาณ 2 ชม ไม่ค้าง แล้วลอง เล่น CC3 โดยปรับค่าเป็น HIGHทั้งหมด ปรากฏว่าฉากแรกเลยเล่นฝ่าย NOD ตรงส่วนที่เป็นต้นไม้มันดูแฮงค์ๆ ยังไงบอกไม่ถูก แต่ฉากส่วนอื่นๆ ก็สวยงามปรกติดี ไม่รู้คิดมากไปหรือป่าว แต่พึ่งซื้อมาไม่ถึง 7 วัน ถ้ามีปัญหาร้านน่าจะเปลี่ยนอันใหม่ให้ พอจะมีวิธีทดสอบไม๊ครับว่า การ์ดมันเน่าหรือปล่าว

อ้อถามอีกนิดครับ เวลาใช้ ATI tool OC การ์ดจอ บางทีมันเป็นเส้นขาวๆ วิ่งทั่วจออะครับ ไม่ทราบว่าไอแบบนี้นี่มันร้ายแรงหรือปรกติทั่วไปครับ
    รบกวนหน่อยครับ มือใหม่ครับ
    E4300 RAM 1G p5n-e-sli (หรือแรมเราน้อยกันหว่า??)

ท่าน OC มากไปครับ ลด Core/Mem ลงมาหน่อยครับ

Comment

Working...
    X