Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกอะไรดีครับ AMD64 System 2 ชุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกอะไรดีครับ AMD64 System 2 ชุด

พอดีมี 2 ตัวครับ จะเอาไว้เองชุดและให้น้องไป
    AMD 64 3500+@2.2GHz 939 ASUS A8N-E (nforce4Ultra) Kingston 512x2 DDR /400
    AMD X2 3800+@2.0GHz AM2 แต่ คู่กับบอร์ด M2N (nforce430) Kingston DDR2 /667 512x2

ตัวแรก Single Core แต่ได้บอร์ดดีกว่า Option บอร์ดน่าจะดีกว่า และCPU MHz สูงกว่าจะเล่นเกมส์ดีกว่าไหม
    กับตัว 2 2 Core แต่วิ่ง 2.0 GHz บอร์ดเกรดรองกว่า ครับผม

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ + ใช้งานทั่วไปเป็นหลัก ไม่คล็อกนะคร๊าบ

ปกติ X2 3800+ สูงกว่าน่าจะเหนือกว่าอยู่แล้ว แต่ติดตรงบอร์ด กับ MHz นี่จิครับ

Comment

ถ้าจะเล่น Athlon 64 3500+ นะ ผมว่ากัดฟันเพิ่มเงินอีกประมาณ 300 บาท เล่น Athlon X2 3600+ ยังจะดีกว่าครับ

Comment

^
        ^
        เข้าใจไรผิดป่าว

Comment

AM2 X2 แบบไม่ต้องคิดเลยครับ

Comment

คือเค้าหมายความว่าเค้ามีอยู่แล้วนี่ครับ ใช่ปะ อืม A8n SLI se ที่ hardwarehouse สาขา IT squar ผมเห็นมีอยู่ 2-3 ตัวนะครับ 1550 บาท ถ้าอยากได้บอร์ดดีขึ้นมาน่ะครับ เอาไว้เล่นกะ 3800+ ไง

Comment

Originally posted by JJ2006 View Post
              พอดีมี 2 ตัวครับ จะเอาไว้เองชุดและให้น้องไป
              AMD 64 3500+@2.2GHz 939 ASUS A8N-E (nforce4Ultra) Kingston 512x2 DDR /400
              AMD X2 3800+@2.0GHz AM2 แต่ คู่กับบอร์ด M2N (nforce430) Kingston DDR2 /667 512x2

ตัวแรก Single Core แต่ได้บอร์ดดีกว่า Option บอร์ดน่าจะดีกว่า และCPU MHz สูงกว่าจะเล่นเกมส์ดีกว่าไหม
              กับตัว 2 2 Core แต่วิ่ง 2.0 GHz บอร์ดเกรดรองกว่า ครับผม

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ + ใช้งานทั่วไปเป็นหลัก ไม่คล็อกนะคร๊าบ
              เอา X2 3800+ ใว้ครับ แรงกว่าแน่นอน 2.0 GHz ก็จริงแต่ทำงานได้ดีกว่า นะ เช่น เทสคะแนนต่างๆ เป็นต้น ครับ

Comment

Originally posted by JJ2006 View Post

Originally posted by TWK. View Post
                เอา X2 3800+ ใว้ครับ แรงกว่าแน่นอน 2.0 GHz ก็จริงแต่ทำงานได้ดีกว่า นะ เช่น เทสคะแนนต่างๆ เป็นต้น ครับ

คืออย่างนี้นะครับ...

การที่เราเป็นพี่เนี่ย เราควรจะให้สิ่งที่ดีกับน้องนะครับ และ..การเสียสละให้น้องก็เป็นเรื่องที่ควรทำ..

เพราะฉะนั้น

เอา 3500+ ไปขาย แล้วเก็บ X2 3800+ เอาไว้ใช้เถอะครับ

จะไปให้ฟรีๆทำไมครับ ให้น้องเค้าเก็บเงินซื้อเอาเองสิ เค้าจะได้รู้จักค่าของเงิน โตขึ้นจะได้ รู้จักทำงานเก็บเงิน แล้วใช้เงินอย่างประหยัด ถึงจะดูเหมือนใจร้าย แต่มันก็จะเป็นผลดีกับน้องในระยะยาวนะครับ..
                จริงๆ....

Comment

ชื่อก็บอกอยู่แล้วครับ ว่า 3800+ แรงกว่า 3500+
                  แล้ว 2 หัวย่อมดีกว่าหัวเดียว อยู่แล้วครับ

ถ้าไม่คล็อกแล้วให้บอร์ดดีอย่างไรแพงขนาดไหน ก็ไม่ต่างกับบอร์ดราคาถูกหรอกครับ
                  แต่ถ้าต้องการจะคล็อกก็ว่าไปอย่างนึง

แต่ถึงอย่างไร X2 3800+ แรงกว่าแน่นอน
                  ถ้าอยากให้น้องแรงๆ ก็ให้ 3800+ ไป
                  ถ้าอยากเก็บแรงๆ ไว้ ก็เก็บ 3800+ ไว้ แค่นี้อ่ะครับ
                  ผมว่านะ สงสัยเสียดายบอร์ด 939 มากว่านะ เพราะว่ามันแพง อิอิอิ
                  เอาเถอะครับ AM2 ยังอัพเกรดได้อีกไกลแสนไกลครับ

Comment

แบบ 2 หัวดีกว่าแน่นอนอยู่แล้ว ...เมื่อก่อนใช้หัวเดียวกระเทียมลีบ ตอนนี้มี 2 หัวทำงานเร็วขึ้นเยอะเลย ช่วยกันคิดๆๆๆ

Comment

Working...
                    X