Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนไขปัญหาการติดตั้งPrinterกับบอร์ดGA965-DS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนไขปัญหาการติดตั้งPrinterกับบอร์ดGA965-DS3

เรื่องคือ ผมซื้อ HP 6210 all in one เพื่อมาติดตั้งกับ PC ใหม่ที่เพิ่งประกอบมา ทำการลงไดร์เวอร์ตามปกติ ถึงขั้นตอนเชื่อมต่อ Port โดยระบบให้เสียบสาย USB แล้วกด next ปรากฎว่า มันค้างที่ขั้นตอนนี้ประมาณ 10 นาทีแล้วแจ้งว่าไม่สามารถเชื่อมต่อได้ และได้ลอง Uninstall แล้วลงใหม่หลายครั้งแต่ก็เหมือนเดิม เปลี่ยนช่อง USB ก็แล้วก็ยังไม่ได้ จึงโทรไปถามที่ callcenter ของ HP ได้รับคำแนะนำว่าปัญหานี้น่าจะเกิดจาก การที่ไม่ได้ลงตัว Driver Chip set ของ Mainboard ให้ทำการลง จึงอยากจะสอบถามว่าปัญหานี้เกิดจากอะไรกันแน่แล้วการลง Driver Chip set ของ Mainboard จำเป็นและจะส่งต่อกระทบต่ออะไรหรือไม่ครับ รบกวนหน่อยนะครับ T_T

ลองดุอีกทีครับ ตอนที่มันค้างให้ดึงสาย USB ออกประมาณ 5วิ แล้วเสียบเข้าไปใหม่ หรือลองเปลี่ยนช่องเสียบ USBที่บอร์ดมีหลายช่อง หรือถ้ายังไม่ได้ก็ลองเปลี่ยนสาย USBเลยครับเปลี่ยนเอาที่คิดว่ามันดีกว่าของเดิม.... เคยเจอมาหมดแล้วครับ.. ต้องลองๆหลายๆอย่างครับ ไม่มีสูตรสำเร็จ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ เดียวผมจะลองทำตามขั้นตอนนี้ดูนะครับ ถ้ามีเเพ่มเติมขั้นตอนอีกโพสแนะนำด้วยนะครับ

Comment

Working...
      X