overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: โชว์บ้างจิ ไม่ได้โมไรหรอก แค่แต่งนิหน่อย

OverclockZone Member poqepaq's Avatar
    Metro Park Condo

Default โชว์บ้างจิ ไม่ได้โมไรหรอก แค่แต่งนิหน่อย

เห็นคนอื่นๆ เขาโชว์ เลยอยากเอามาโชว์มั่งอ่ะงับ โมอ่ะ ไม่เป็นหรอกครับ แต่ซื้อนั่นซื้อโน่นมาแปะๆ มันเข้าไปงั้นเองครับ ชอบแสงสีมัน แหะๆ

เคสเป็น AeroCool งับรุ่น Masstige-A ครับผม http://www.aerocool.com.tw/case/masstige/masstige.html

อีกมุมมองนึงขอรับ

ภายในเครื่องครับ แต่ถ่ายผ่านอคลีลิคใสเข้าไป เลยมีติดฝุ่นให้เห็นมาด้วยเยย

มาที่ตูด เอ้ยท้ายเครื่องบ้างครับ ให้ดูช่องเสียบพอร์ตต่างๆ (มันน่าดูตรงไหนหว่า อิอิ)

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ซิง+ DVD เป็น ASUS แต่ทำไมบอร์ดเป็นบ้วยอ่ะ -*-

OverclockZone Member poqepaq's Avatar

อีกมุมมองภายในเคส ผมเอาฮาร์ดดิสขึ้นไปติดใต้ DVD-RW ครับ เพราะจะได้ลากสาย SATA UV ขึ้นไป มันจะดูสวยกว่าเอามาขดๆ เอาไว้น่ะครับ สำหรับเคสรุ่นนี้ ดีอย่างนึงคือ สามารถใส่ไดร์ฟทุกชนิด ได้ทุกช่อง เป็นข้อดีอีกอย่างนึงครับ แล้วก็เอาพัดลมไปติดหน้าเคส เป่าจ่อเลยครับ สองตัว เย็นจับใจ HDD ไม่เคยเกิน 37 องศางิ

อีกรูปนึงในเคส อีกมุมครับ พยายามถ่ายให้ใกล้ๆ ไฟแฟลชมันเลยไปดับความสว่างของ UV ซะหมดเลย

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ซิง+ DVD เป็น ASUS แต่ทำไมบอร์ดเป็นบ้วยอ่ะ -*-
    บอร์ดเป็น DS3 ครับ เอา P5B Deluxe WiFi ไปแลกมาอ่ะครับ เอาเงินไปเพิ่มซื้อ 8800GTS จำใจจำลาบอร์ดสุดรักไปอ่ะครับ

ยามเปล่ง UV ครับ ถ่ายตอนกลางวัน เลยแสดงพลังได้ไม่เต็มที่ งิงิ

ส่องไปดูภายในกันบ้างครับ ที่เห็น Viso Propeller Dual นั่น อยู่เหนือ 8800GTS นะครับ ช่วยให้ 8800GTS ผม Idle ที่ 55 เองครับ ตอนทดสอบ 3DMark06 ระหว่างที่กำลังทดสอบ อุณหภูมิพุ่งไปสุดที่ 67 องศาเองครับ เย็นดีจาง

ดูกันให้เต็มตา กับพลังแห่ง UV + LED คือไอ้พัดลม 120mm ด้านหน้าน่ะเป็น AeroCool LED ครับ ไม่ UV แต่พัดลมอื่นอีก 4 ตัวเป็น Thermaltake 80mm UV ล้วนๆ ครับ อ้อ มี Thermaltake PCI UV Fan ใต้ 8800GTS อีกตัวเป็น UV แต่มันไม่เห็นเปล่งปะกายเยย เหอๆ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

สวยดีครับ

เอาผลทดสอบ 3D ต่างๆ มาให้ดูกันครับผม สเป็กก็ตามลายเซ็นครับ แต่ย้ำอีกทีนึง

CPU : PD 930 แต่คล๊อกไปนิดหน่อยเล่นตลอด 24 ชม. ที่ 3.6G
    CPU Cooler เพิ่งไปได้ Asus Silent Knight มาเมื่อวานเองครับ ยังไม่ครบ 24 ชม. ดี
    ซิลิโคนใช้ MX-1 ครับ เหลือ 1/3 ของหลอดแล้วแฮะ ต้องรออีกหลายวัน กว่าจะเข้าที่
    Mainboard : Gigabyte GA-965P-DS3 Rev3.3 (เอา P5B Deluxe WiFi ไปแลกมา เพราะเอาส่วนต่างไปเพิ่มการ์ดจองิ แห่ๆ
    Ram : GEIL Bus 800 แต่ CL กระโดดไปเป็น 5-6-6-18 (เพิ่งรู้ว่า DS3 ปรับ CL ไม่ได้ เซ็งเป็ดเลย เหอๆ)
    VGA : Galaxy GF8800 GTS OC 550/1800 (แต่ผมคล๊อกไปนิดหน่อยให้เท่า Foxconn เป็น 575/1800) กระแดะนิดนึง แต่อุณหภูมิ Idle ที่ 55 ครับ เย็นมั้ย อิอิ
    HDD : Seagate Barakuda 160G SATA2
    พัดลมที่ใช้มี Thermaltake 80mm UV สีฟ้า 4 ตัว, Thermaltake PCI UV Fan 1 ตัว, Viso Propeller Dual Fan 1 ตัว, และ 120mm AeroCool LED สีฟ้าอีกตัว
    Case เป็น AeroCool Masstige-A สีดำจ้า
    Power ใช้ Enermax EG465P-VE FMA
    LCD 20" Samsung 206BW
    DVD-RW Asus DRW-1814 BLT

ดูอุัณหภูมิยาม Idle กัน 55 องศาเอง แต่ตอนทดสอบ 3DMark06 มันพุ่งไปที่ 67 องศาครับ (อย่างงนะครับ ว่าทำไมตรง ATITool มันเขียนว่า Foxconn เพราะผมคล๊อกนิดหน่อย แล้วเซฟไว้ว่าคล๊อกตาม Foxconn นะเฟ้ย อิอิ)

3DMark03 / 05 / 06 อ่ะจ้า คะแนนน้อยไปหน่อยเพราะแค่ PD930 เองงิ

มีไรแนะนำกัน ก็ช่วยบอกทีนะครับ อยากให้มันสวยกว่านี้เหมือนกัน แต่โมไม่เป็นเจงๆ

OverclockZone Member Bonobo's Avatar
    เทศบาลนครนนทบุรี

Thumbs up

ตาร้อนเลยนะเนี้ย....................

OverclockZone Member poneo's Avatar

Talking

สวยครับ แต่เกมในเว็บท่าน เล่นไม่ได้เลย
    Last edited by poneo; 1 Jun 2007 at 15:16:18.

OverclockZone Member sc's Avatar

สวยดีครับ จัดสายอีกนิดก็ดี เคสซื้อที่ไหนครับสวยดี คะแนนเทสได้น้อยไปหน่อย ลองคล็อดสุดๆให้ดูหน่อยครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

สีสันดีแฮะ แจ่มๆๆๆๆๆ....

OverclockZone Member pik_1_2's Avatar
    เมือง 2 ทะเล กับ กรุงเทพฯ

สวยดีครับ

Quote Originally Posted by poneo View Post
    สวยครับ แต่เกมในเว็บท่าน เล่นไม่ได้เลย
    Server ปิดครับ ไปเปิดอีกทีราวๆ ตุลาคม เอิ๊กๆ ตอนนี้อยู่อพาร์ทเมนต์น่ะครับ รอบ้านเสร็จก่อนงิ

Quote Originally Posted by sc View Post
    สวยดีครับ จัดสายอีกนิดก็ดี เคสซื้อที่ไหนครับสวยดี คะแนนเทสได้น้อยไปหน่อย ลองคล็อดสุดๆให้ดูหน่อยครับ
    เรื่องจัดสายนี่บอกตรงๆ ไม่ค่อยมีหัวเลยจริงๆ ครับ ตอนนี้ยังไม่กล้าคล๊อกมากครับ DS3 คล๊อกไม่มันส์ ไม่เหมือน P5B Deluxe WiFi อิอิ ส่วนการ์ดจอ ไว้รออากาศเย็นกว่านี้จะลองลากดูครับ แต่ช่วงนี้อากาศแย่มักๆ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

เริ่ด

OverclockZone Member Godstep's Avatar

สวยดีครับ แต่พอถ่ายใกล้ๆแล้วเห็นฝุ่นจับนิดๆ อิอิ

เป็นผมเห็นจะยอมไม่ได้ต้องหาอะไรมาเป่าออกทุกที

แล้วกล่องสีดำข้างล่าง 2 กล่องมันคืออะไรเหรอ

Quote Originally Posted by Godstep View Post
    สวยดีครับ แต่พอถ่ายใกล้ๆแล้วเห็นฝุ่นจับนิดๆ อิอิ

เป็นผมเห็นจะยอมไม่ได้ต้องหาอะไรมาเป่าออกทุกที

แล้วกล่องสีดำข้างล่าง 2 กล่องมันคืออะไรเหรอ
    กล่องจ่ายไฟของหลอด UV น่ะครับ อิอิ ตอนนี้อยู่อพาร์ทเมนต์ที่นี่ฝุ่นเยอะมักๆ ไว้รอย้ายบ้านเดือนตุลานี้ก่อนงับ อิอิ

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

สวยครับ ผมชอบซิงค์ของAsusจิงๆใส่แล้วสวยดี แต่น่าเสียดายมันไม่เย็นเท่าไหร่ ถ้าเย็นนะผมซื้อแบบไม่ต้องคิดเลย ตอนนี้Andyไปก่อนละกัน

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

อ่อ จัดสายไฟด้านขวา ให้ดูเป็นระเบียบก็สวยแล้วครับ แค่นี้ก็แต่งครบแล้วนะผมว่า ถ้าอยากดูดีกว่านี้ก็เล่นน้ำครับ อิอิ

PSUใช่ENERMAX EG465P-VEไหมครับ ผมจะซื้อตัวนี้อยู่ เห็นท่านพัดลมไฟเยอะแบบนี้ยังไหว ผมตัดสินใจง่ายขึ้นหน่อย
    Last edited by Dosantos; 1 Jun 2007 at 21:14:58.

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

สีฟ้าสว่างดีจัง...

Quote Originally Posted by Dosantos View Post
    สวยครับ ผมชอบซิงค์ของAsusจิงๆใส่แล้วสวยดี แต่น่าเสียดายมันไม่เย็นเท่าไหร่ ถ้าเย็นนะผมซื้อแบบไม่ต้องคิดเลย ตอนนี้Andyไปก่อนละกัน
    Asus Silent Knight ตัวนี้ผมเอา Zalman 9500 ผมไปแลกกับท่าน Golfpipo มาครับ ผลคือเย็นเท่ากันครับที่ 39 องศาครับ แต่ Zalman จะเย็นเสถียรกว่า คือเวลาเปิดโปรแกรมนี่ Zalman จะนิ่งที่ 39 แต่ Silent Knight จะวิ่งขึ้นไป 40-41 แล้วก็จะกลับมา 39 องศา เหมือนเดิมครับ

นี่เป็นวันที่สองที่ใส่ Silent Knight ไว้รอให้ MX-1 มันเข้าที่เข้าทางก่อน อาจจะเย็นกว่านี้ (มั้ง)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks