Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากจะลงwindowใหม่ในnotebookต้องทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากจะลงwindowใหม่ในnotebookต้องทำไงคับ

คืออยากจะทราบว่าวิธีการลงวินโดว์ของ notebook ก่ะ pc มันเหมือนกันมั้ย คือผมพยายามลง แต่ไม่รู้ว่าจะเข้าหน้า bios ยังไงอ่ะคับ ขอบคุณคับ

เหมือนกันครับ

สำหรับการเข้า bios ถ้าเป็น hp compaq ใช้ F10 รุ่นอื่นๆใช้ F2 ครับ ไม่น่ามีแปลกกว่านี้แล้วนะ บางยี่ห้อก็ใช้ del. เหมือน pc ครับ

Comment

แล้ววินโดว์ก็ใช้ตัวเดียวกันได้ใช่มั้ยคับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
        แล้ววินโดว์ก็ใช้ตัวเดียวกันได้ใช่มั้ยคับ
        เหมือนกันทุกอย่างครับพี่น้อง....

Comment

เข้าbiosไม่ได้คับ ขึ้นจอฟ้าตลอดเลย

Comment

แล้วทำไมที่ร้านเค้าบอกว่าต้องใช้แผ่น recoveryด้วยล่ะคับ ไม่รู้ว่าเรียกถูกหรือป่าว(แผ่นที่ติดเครื่องมาตอนซื้อเครื่อง ตอนแรก) มันเป็นแผ่นไดร์เวอร์เหรอคับ แต่แฟนผมดูแล้วมันเป็นแค่แผ่นโปรแกรมเฉยๆนะคับ

Comment

นายลงวินโดวอะไรหรอครับ Note Book บางรุ่นมันลงวินโดวที่มีไดรเวอร์มาให้ บางทีมันลงแล้วค้างนะครับ ขอแนะนำ Window Xp 2002 Sp2 ธรรมดาดีกว่าครับ ไม่แนะนำ edition หรืออะไรที่แต่งมา

Comment

ปกติที่บ้านใช้ window xp 2006 sp2 v.6(ตัวนี้โหลดมาจากเวบบิท) ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไร แต่จะลง note book ของแฟนอ่ะคับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะไปทำให้เป็นวินโดว์ลิขสิทธ์เหรอป่าว(ที่ห้องTips &Techniques) ขึ้นจอฟ้าบ่อยมาก (แต่เครื่องที่บ้านก็ไม่มีปัญหานะ)

Comment

Working...
                X