Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามประสบการณ์ส่ง HDD ไป ตจว ทางไปรษณีย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามประสบการณ์ส่ง HDD ไป ตจว ทางไปรษณีย์

ประกาศขาย HDD ไว้ครับแต่จะส่งของให้น้องที่ เชียงใหม่ กะจะห่อกันกระแทกอย่างดี ใครมีประสบการณ์เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ไม่มีก็ขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณมั่กๆ
    Last edited by arsitt; 1 Jun 2007, 17:53:46.

แค่คิดก็สยองแล้ว..

Comment

ห่ออย่างดีก็ไม่ต้องกังวลอะไรมากครับ

Badกินแน่ อิอิ

Comment

เอาล่ะครับคะแนนมา 1ต่อ1 แล้ว แต่ 1 หลังสยองกว่า

Comment

ใส่ซองกันกระแทก แล้วส่งลงทะเบียนหรือems ก็จะปลอดภัยอีกขั้นครับ

Comment

ถ้าจะให้ดีไปจุดธูปก่อนส่งด้วยครับ

Comment

ค่อนข้างเสี่ยงครับ ถ้าไม่มีประกัน
              หรือถ้าจะส่งจริงๆ ใส่กล่องใหญ่ๆหน่อย แล้วหาฟองน้ำห่อหุ้มHDDไปเลย

หรือส่งพวกขนส่งเอกชนจะดีกว่าครับ ไม่ก็ส่งรถทัวร์

Comment

ผมว่าให้ตังน้องไปซื้อดีกว่า เวลาเคลมจะได้ไม่มีปัญหา

Comment

ผมเคยส่งนะ จากกรุงเทพไปอุบล ใส่ซองกันแทกที่มันเป็นเม็ดลม ปี๊บแล้วแตกแป๊ะๆๆ นั้นแหละ พันๆๆให้มันหนาๆแล้วส่งไปก็โอเคครับ คนรับบอกเรียบร้อย แต่ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรมาก ถ้าคิดมากคงไม่กล้าส่งครับ

Comment

ยัดกันกันกระแทก 5 บาท จากไปรษณีย์ แผ่นใหญ่ ทับกันเยอะๆ จากนั้น บรรจุลง กล่องขาวเล็กสุด จาก ไปรษณีย์ 8 บาท จบ ถึงอย่างปลอดภัย

Comment

ผมสั่งไรมาบ้านกล่องมันจะยุบๆทุกทีอ่ะ แสดงว่ามันตุ๊บตั๊บมา

Comment

ส่งไปแล้วให้เค้าไปเคลมอีกทีครับ อิอิ

Comment

ใส่กล่องใหญ่นิดนึงใส่ซองกันกระแทกละเอากระดาษหนังสือพิมพ์ยัดให้เต็มกล่องใส่HDDที่ห่อแล้วตกกลางคงพอไหวคับ แต่ที่เคยเห็นไปรษณีย์ตอนขนของมันก็โยนๆไปยัดๆไว้ในรถขนมันแหละคับถ้าแพคดีๆคงพอไหวอะผมเคยส่งตุ๊กตาคริสตัลไปให้สาวๆห่อดีๆก็ไม่แตกนะ แต่HDDนี่ก็เสี่ยงอยู่คับ

Comment

เคยส่งหลายครั้งอยู่ครับ ไม่เคยเจอปัญหาเลย แต่ต้อง Pack ให้ดี ให้แน่น ซื้อโฟมฟองน้ำที่ไปรษณีย์นั่นแหละครับ ยัดให้แน่นๆ เลย แล้วก็เขียนติดกล่องซะหน่อยว่า "ห้ามโยน"

Comment

อาจจะเสียได้นะครับ ตอนแรกผมก้คิดแบบพวกท่านแหละครับ

แต่มีอยูครั้ง1ผมต้องไปรับของที่ไปรณีเองเพราะท่านที่ซื้อขายของกันเขาจ่าหน้าซองผิด เลยได้เห้นการคัดแยกของ ของทางไปรณี โยนกันกระจายเลยครับท่าน ถ้าของเสียง่ายก็ควรจะแพคกันไห้ดีอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X