Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS ยี่ห้อดัง พังทั้งคู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by battlecruiser View Post
    1608P3S ผมว่าเน่าสุดๆเลยอ่ะ

พังไปแล้ว write มายังไม่ถึง20 แผ่นเลย

ตอนนี้มีหน้าที่แึ่ค่ ประดับเคส...
    ตอนนี้ผมใช้ Asus DRW-1814BLT อยู่ ขนาดรุ่นใหม่ใช้สาย SATA ยังอ่านช้าเลย เอิ๊กส์ๆ อ่านช้าจิงๆ -*-

Comment

ผมยังเหลือ 1612BL 1ตัว ก็พอๆกันแหละ แต่ชอบยี่ห้อ ต้องทน *0*

Comment

ไม่มั้ง ของผมก็ Asus อ่ะ แล้วแต่ดวงกับวิธีใช้งานมากกว่าครับ ของผมใช้ Asus กับ LG Copy DVD เกือบทุกวันยังไม่เป็นไรเลย แต่เสียอย่างเดียวอ่ะ บางแผ่นมันจะอ่านไม่ได้ก็มี

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          ใช้Lite-onตัวละ800สิครับ อิอิ อ่านได้ไม่เลือกแผ่น แต่เรื่องเขียนก็อีกเรื่องนึง

Comment

เครื่องผม DVD ก็ ASUS ครับ แต่ยังไม่ซ่วยครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
              asus ทำพวก DVD CD ไม่ค่อยดีมาแต่ไหนแต่ไร เมื่อก่อนเคยใช้ กดเปิดมันบินเฉียดหัวไปเลยทีเดียว(แต่เก่าแลวนะ)
              อันนี้เรื่องจริงครับ เจอมากับตัว อัสซุสคอมโบ กดเอาแผ่นออกมา แผ่นแม่งหมุนอยู่ในถาดเลยอ่ะหมุนแรงมากด้วย ไม่เหลือครับ ลายหมด ใช้แค่สองเดือนเอง ตัวของพี่สาวนั่นแหละ

ถ้ามันเป็นแบบยัดแผ่นเหมือนไพโอเนียเนี่ย มันคงบินออกมาเลยมั้ง haha~

Comment

Asus DRW-1814BL หุๆ ตัวเนี่ยแหละเสียอยุ

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
                  Asus DRW-1814BL หุๆ ตัวเนี่ยแหละเสียอยุ
                  โอมเครื่องผมจงรอดพ้น อิอิ

Comment

plextor ไปเลยไป เทพจัดแต่ในไทยแพงนะเหอะๆ

1 PX-760A PLEXTOR 8X Double-Layer,
                    Dual-Format 18X DVD/RW Drive IDE ULTRA 66 5,000

2 PX-716UFL PLEXTOR 8X Double-Layer,
                    Dual-Format 16X DVD±R/RW Drive
                    Supports Hi-Speed USB 2.0 and IEEE 1394 FireWire 9,000

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
                      ผมซื้อ DVD ของ ASUS มา สองตัว ตัวแรก เสีย อ่านแผ่น CD ธรรมดาไม่ได้ ตัวที่ 2 เพิ่งซื้อเมื่อเดือนก่อน เปนตัว lightscribe พังอิกแล้วครับ คราวนี้อ่าน DVD ไม่ได้ เซง จิงๆ อุส่าว่ายี่ห้อดัง แพงกว่าเพื่อนอิก โดนเต็มๆเลยครับ อ่ะไรจะซวยปานนั่น รึของมันห่วยนี่ - -"
                      lightscribe นี่ใช่ ASUS DRW 1612BL ป่าวคับ ผมก็เป็นมาระยะนึงอ่านไม่ออกต้องไปโหลดFirmwareมาอับคับ เวลาอับ ดิสคอนเน็กเนตด้วยนะคับแล้วค่อยอับ ผมลองมา4รอบตอนต่อเนตอยู่ไม่หายจนเนตเน่าต่อไม่ได้ไม่มีไรทำเลยลองอับดูอีกทีดันหาย ไม่น่าจะเกี่ยวกันแต่ก็เหอะๆๆๆไม่รู้มันได้อะ โดยส่วนตัวผมก็ว่าASUSรุ่นใหม่ๆนี่ห่วยอีกตัวตอนนี้ผมใช้LG GSA 4167Bอ่านดีกว่าASUSเยอะ แต่ผมมีCD ROM 52x ASUS อยู่ตัวนึงใช้มา6ปีละยังเจ๋งอยู่เลย นอกจากระเบิดแผ่นแตกไป2แผ่นแล้วที่เหลือยังดีมากๆ แต่ตอนนี้ถอดกองไว้เพราะมันอ่านDVDไม่ได้

Comment

ผมใชข้ asus อยู่เหมือนกันครับ อ่านแผ่น dvd ไรด์ ไม่ได้ ซื้อมาไม่กี่เดือนเอง - -

แต่ขี้เกียดเอาไปเเครม โชคดียังอ่านเเผ่นเกมส์ของเเท้ได้ ปรกติไม่ค่อยได้ไรด์อะไร เเต่เซ็ง ๆ งับ

อีกอันหนึ่ง dvd ของ lite-on ซื้อมาไม่กี่ตังค์เอง ทนทานมาก ไม่ได้ค่าโฆษณานะคับ อิอิ

เป็นแบบนี้จิง ๆ -*-

Comment

Working...
                        X