Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครซื้อคอมชุดมาคุยกันหน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครซื้อคอมชุดมาคุยกันหน่อยคร้าบ

ผมซื้อคอมชุดมา 1 ชุด ยี่ห้อ SVOA 1 ปีผ่านมาเครื่องยังใช้ได้ดี ไม่มีปัญหาแต่ปัญหาคือ

1.คอมชุดจะมี สติ๊กเกอร์รับประกัน SVOA ติดที่ตัวเคสมาเลย แกะออกใส่แรมเพิ่ม เพิ่มการ์ดจอก็กลัวมันฉีก
    2.ชิ้นส่วนภายในเครื่องคอมชุดจะมีสติ๊กเกอร์ติดไว้ทุกชิ้น ไม่ว่าจะเป็น M/B CARD PCI RAM FFD HD PSU ล้วนมีสติกเกอร์รับประกันทุกชิ้นแต่เป็นของ SVOA

หากเราจะแกะออกใส่แรมเพิ่ม การ์ดเพิ่ม ตัวรับประกันจะขาดและจะเคลมได้ใหม่ หากชิ้นส่วนมีปัญหา ตามข้อ 1

สมมติว่า เกิดเราเปิดเคสแล้ว ชิ้นส่วนในเครื่องนั้น จะสามารถเคลมได้ไหม

ไม่จำเป็นต้องยี้ห้อนี้นะครับ ทุกรุ่นทุกชุด เหมือนกันไหม มาคุยกัน

ขอบคุณครับ
    Last edited by ASBK; 1 Jun 2007, 20:55:00.

1. เสี่ยงมากๆครับ ติ้กเก้อ viod มันบอบบางมากครับ

ถ้าเปิดเคสแล้ว เครมได้มั้ย -- อันนี้ไม่รู้ว่า บริษัทนั้น มันประกันเป็นยังไงอ่ะครับ ถ้าเสียต้องยกให้มันทั้งเคสเรยรึป่าว

ถ้าเป็นผม ประกันเหลือไม่ถึง 6เดือน จะเปิดนะครับ ถ้าเหลือเยอะอยู่คงต้องทนใช้นะ

ปล. ไม่ได้นิยมคอมชุดเอาซะเลยครับ ปกติก็คอมประกอบ แต่อยากมาแสดงความเห็นน่ะ ^^

Comment

SVOA มันไม่ได้นำเขาอุปกรณ์เอง

มันก็ซื้อมาจากบริษัทอื่นเหมือนกัน

ถึง Void SVOA จะขาด ยังไงก็ยังเหลือ Void ของบริษัทอยู่ครับ

แกะไปเถอะ ของมันไม่ค่อยเสียเท่าไร มันเป็นของๆเราจะทำอะไรกับมันก็ได้

Comment

โดยรวมที่เกลียดการซื้อคอมพ์ที่เป็นยี่ห้อๆ ก็เหตุผลนี้ล่ะครับ วุ่นวายเรื่องประกันเหลือเกิน

Comment

เครื่องของ svoa อ้างอิงตามวอยครับ ส่วนใหนเสียเคลมเฉพาะส่วนนั้นได้ครับ แกะออกมาแล้ว ไม่ต้องเป็นห่วงครับ เคลมได้แน่นอน

Comment

ถ้าเป็น SVOA อย่าเสี่ยงเลยดีกว่าครับ

แต่ Acer ถ้าเราแค่เพิ่ม RAM หรือยัดการ์ดจอ มันไม่หมดประกันครับ

ผมถามแผนกการรับประกันมาโดยตรงครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
              ถ้าเป็น SVOA อย่าเสี่ยงเลยดีกว่าครับ

แต่ Acer ถ้าเราแค่เพิ่ม RAM หรือยัดการ์ดจอ มันไม่หมดประกันครับ

ผมถามแผนกการรับประกันมาโดยตรงครับ
              Originally posted by burmkung View Post
              เครื่องของ svoa อ้างอิงตามวอยครับ ส่วนใหนเสียเคลมเฉพาะส่วนนั้นได้ครับ แกะออกมาแล้ว ไม่ต้องเป็นห่วงครับ เคลมได้แน่นอน
              Originally posted by poqepaq View Post
              โดยรวมที่เกลียดการซื้อคอมพ์ที่เป็นยี่ห้อๆ ก็เหตุผลนี้ล่ะครับ วุ่นวายเรื่องประกันเหลือเกิน
              Originally posted by Baby_Dragon View Post
              SVOA มันไม่ได้นำเขาอุปกรณ์เอง

มันก็ซื้อมาจากบริษัทอื่นเหมือนกัน

ถึง Void SVOA จะขาด ยังไงก็ยังเหลือ Void ของบริษัทอยู่ครับ

แกะไปเถอะ ของมันไม่ค่อยเสียเท่าไร มันเป็นของๆเราจะทำอะไรกับมันก็ได้
              Originally posted by ~BluesKY~ View Post
              1. เสี่ยงมากๆครับ ติ้กเก้อ viod มันบอบบางมากครับ

ถ้าเปิดเคสแล้ว เครมได้มั้ย -- อันนี้ไม่รู้ว่า บริษัทนั้น มันประกันเป็นยังไงอ่ะครับ ถ้าเสียต้องยกให้มันทั้งเคสเรยรึป่าว

ถ้าเป็นผม ประกันเหลือไม่ถึง 6เดือน จะเปิดนะครับ ถ้าเหลือเยอะอยู่คงต้องทนใช้นะ

ปล. ไม่ได้นิยมคอมชุดเอาซะเลยครับ ปกติก็คอมประกอบ แต่อยากมาแสดงความเห็นน่ะ ^^
              ขอบคุณครับ ผมว่าถ้าเคลมสินค้าคงน้าเบื่อซื้อใส่ใหม่เป็นไปได้....เบื่อมากครับ

Comment

Working...
              X