Announcement

Collapse
No announcement yet.

เเนะนำ เพาว์เวอร์ซัพไพ ที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เเนะนำ เพาว์เวอร์ซัพไพ ที่คับ

เเนะนำ เพาว์เวอร์ซัพไพ ที่คับ

คือของเดิมที่ใช้อยู่เป็นชุดจ่ายไฟเเบบติดเคสมา 480W ของ ดีเก็ต คือผมไม่เเน่ใจว่ามันจ่ายไฟจริงเเท้เเค่ไหน

กลัวเป็นอันตรายต่ออุปกรณ์ ในเคส
    ช่วยเเนะนำที่คับ งบไม่เกิน 1000 บาท
    คอมที่ใช้เป็นของ ชุดเพื่อคอร์2 เอิ๊กๆ
    บอร์ด
    DS3
    ฮาร์ดดิส 2 ลูก 40 GBกะ 250GB เครื่องไรซ์ 1 ตัว การ์จอPCI-E 1ช่อง

ยังไม่มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนครับ จนกว่าของเดิมจะออกอาการครับ

ถ้าแนะนำก็ DELUX/DTECH ราคานี้ได้ประมาณ 500-600W ก็วัตไม่เต็มทั้งคู่ครับ แต่มาตรฐานนะครับ

ใช้ของเดิมก่อนดีกว่าครับ

Comment

ลองดู DELUX 420W
      หรือ ซูนามิ ตัวทอง เฮอคิวลิว 550W LED สีฟ้าดูครับ 2อันนี้ OK นะผมว่า

Comment

ขอบคุณคับที่เเนะนำ ก็มันเริ่มมีอาการละ เมื่อวานเปิดไม่ติด นั่งเทส นั่งเดาไปเรื่อยว่าตัวไหนมันสร้างปัญหา

ถอดเข้า ถอดออก วันนี้เอาบอร์ดไปเคลม ดู ประกันของสเกนเนอร์นะคับ มานก็บอกว่าเทสเเล้วใช้ได้เปิดติด

ผมก็เอากลับมาเปิดที่บ้านอีก ก็อาการเดิมเปิดไม่ติด เเต่มันน่าสงสัยตรง
        ซิ้งที่ติดตรงซิบซาวต์มั่งไอ้ซิ้งตัวเล็กๆ ข้างล่างของบอร์ดอะ มันร้อนเฉยเลย
        สงสัยอยู่ว่าบอร์ดเน่า หรือ PSU เน่ากันเเน่นี้ละคับ ต้นเหตุของเรื่อง

ผมใช้เครื่องเก่าเล่นอยู่ เครื่องใหม่เอาไว้ตั้งโชว์เศร้า
        Last edited by yoyoxxx; 1 Jun 2007, 23:56:05.

Comment

enermax มือสอง ลองหาดูครับ ชั้น 1 พันทิพย์ ร้านโซนหลังๆ ไม่เกินงบแน่นอนประกันน่าจะเหลือสักครึ่งนึง ของประกันทั้งหมดครับ (มันมีประกันแบบห้าปีกับสามปี)

Comment

Working...
          X