Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเสียงดังของHardisk คับ มันเสียอ๊ะป่าวอะ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับเสียงดังของHardisk คับ มันเสียอ๊ะป่าวอะ!

คือ Hardisk ผมมันมีเสียแกร๊กๆ เวลาอ่าน หรือ เขียนข้อมูลอะคับ ซื้อมาอาทิตย์เดียวเองอ่ะ -*- แต่ถ้าไม่ได้ทำไร ก็ไม่มีเสียงอะคับ ยิ่ง Defragment นี่ แกร๊กๆ -*- ซะ lol~

ถ้าดังมากลองเช็คbadมั้ง มีก็จัดการเคลมโล้ด....

Comment

ผมว่าเครมก่อนไปเลยครับ บอกพี่ครับมีเสียงดังแก็กๆ ครับเวลาอ่าน เดียวเขาก็ให้เครมแล้วครับ

Comment

มันเปงเสียงเบาๆ แบบต้องเอาหูแนบเคสอะคับ ไม่งั้นเสียงพัดลมคอมกลบหมด 555+ พัดลมแรง -*-

Comment

เคลมด่วน

Comment

ของผมก็ดังแต่ต้องเปิดฝาเคสนะถึงจะได้ยิน แต่ก็ยังใช้งานได้ปรกติ ของผม WD 3200YS เวลาอ่านก็มีเสียงแง็กๆๆๆเบาๆเหมือนกันคับซื้อมะวานเองพึ่งลงวินโดเสร็จสดๆเยยเนี่ย

Comment

ผมลองใช้คำสั่งใน Dos เช็ค Bad Sector แล้วก็ไม่มีอ่ะ -- --

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
                มันเปงเสียงเบาๆ แบบต้องเอาหูแนบเคสอะคับ ไม่งั้นเสียงพัดลมคอมกลบหมด 555+ พัดลมแรง -*-
                ถ้าแบบนี้ก็ปกติคับ ธรรมดาที่มานทำงานต้องมีเสียง

Comment

ดังเหมือนกันใช้มาสองปีแล้ว ไม่มีปัญหา
                  มันดังตั้งแต่วันแรกที่ซื้อเลย

Comment

ถ้าถึงขั้นต้องเอาหูไปแนบแล้วถึงจะได้ยิน ก็ปกติแล้วคับ

HD เวลาทำงานทุกตัวมีเสียงแครกๆๆ หมดทุกตัว ใหม่ๆอาจดังเบา ใช้ไปสักพักจะดังขึ้น

ถ้าไม่เอาหูไปแนบแล้วได้ยินชัดนี่สิ ถึงน่ากลัว

ฟันธง ปกติคับ

Comment

Seagate ใช้มา 2 ปีก่าๆ ดัง กรึ๊กๆๆๆๆ มาเป็นปี ละครับ 555 ตอน scanvirus กับเรียกใช้ข้อมูลมัน นะ
                      แล้วก็ Western Digital อีกลูกดังเบาหน่อย ใช้แค่ปีเดียวเอง เสียบเงียบหน่อย แต่ก็ดังเบาๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        Seagate ใช้มา 2 ปีก่าๆ ดัง กรึ๊กๆๆๆๆ มาเป็นปี ละครับ 555 ตอน scanvirus กับเรียกใช้ข้อมูลมัน นะ
                        แล้วก็ Western Digital อีกลูกดังเบาหน่อย ใช้แค่ปีเดียวเอง เสียบเงียบหน่อย แต่ก็ดังเบาๆ
                        เหมือนเครื่องเก่าผมเลย HD ตัวเก่าผมดังแบบดังสุดๆ แกร๊กๆ มา เกือบๆ 2 ปียังไม่เจ๊งเลย เหอๆ -*-

Comment

ดังเหมือนกันครับแต่ของผมไม่ต้องเอาหูแนบกับเคสก็ได้ยิน
                          ซื้อมาไม่นานเองของซีเกท งงมากเลยว่ามันเป็นที่อะไร

Comment

เครื่องที่ออฟิสหลายๆเครื่อง HDD ดังแบบโครตๆ ดังกว่าทุกสิ่งทุกอย่างในเครื่อง แต่มันก็ยังปกติดีอยู่ ไม่มีแบด ไม่เจ๊ง แต่ช้าบรม

Comment

เสียงหัวอ่าน/เขียน HDD มันทำงานน่ะครับ สบายใจได้
                              แต่ถ้ามันดังแก๊กๆเป็นจังหวะ แสดงว่ามีปัญหาแล้วล่ะครับ

Comment

Working...
                              X