Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ปิดโปรแกรมDeepFreeze 6.0 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ปิดโปรแกรมDeepFreeze 6.0 ไม่ได้

วานผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีปิดการทำงานของโปรแกรม DeepFreeze 6.0 ด้วยสิครับ
    ผมลองลงทดลองเล่นแล้วหาวิธีปิดไม่ได้ เซ็งมั๊กๆ โหลดอะไรไม่ได้เลยพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่หายหมดเลย

กด ctrl+shift+F6 ใส่พาสเข้าถ้ายังไม่ได้กำหนดก้อคลิก OK ได้เลย

Comment

Originally posted by supakit3000 View Post
      กด ctrl+shift+F6 ใส่พาสเข้าถ้ายังไม่ได้กำหนดก้อคลิก OK ได้เลย
      ผมลองแล้วครับไม่เห็นมีอะไรขึ้นมาเลยแล้ว ไอคอนรูปหมีหายไป พอจะลองลงใหม่มันก็บอกว่าให้ปิดการทำงานก่อน

ทำยังไงดีครับ

Comment

ถ้าไอคอนน้องหมียังโชว์อยู่ก้อให้ กด Shift+คลิกขวา ที่น้องหมีมันก้อจะขึ้นมาให้ใส่พาสเหมือนกัน

Comment

Originally posted by supakit3000 View Post
          ถ้าไอคอนน้องหมียังโชว์อยู่ก้อให้ กด Shift+คลิกขวา ที่น้องหมีมันก้อจะขึ้นมาให้ใส่พาสเหมือนกัน
          ลองหาแล้วแถวนาฬิกาไม่เห็นมันโชว์เลยครับ

Comment

Originally posted by eat_ctv View Post
            วานผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีปิดการทำงานของโปรแกรม DeepFreeze 6.0 ด้วยสิครับ
            ผมลองลงทดลองเล่นแล้วหาวิธีปิดไม่ได้ เซ็งมั๊กๆ โหลดอะไรไม่ได้เลยพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่หายหมดเลย
            อาการนี้ผมก็เคยเป็น แต่ของผม ver.5 ผมลองดูไปเรื่อยๆ มันจะเป็นบางจังหวะที่ไม่แน่นอน บางทีก้ได้มั่งไม่ได้มั่ง บางทีก็ปิดเปิดเครื่องหลายๆครั้ง ปล่อยเครื่องไปสักพักถึงเข้าได้ ไม่รู้เป็นเพราะไรผมก็งง +เซ็งๆด้วย..
            อ้อ.. อีกอย่างเครื่องผมมีปัญหา เครื่องที่ลงไดรเอวอร์บางอย่างไม่สมบููรณ์ ลองตรวจดูก่อนนะครับ.. แต่ก็ไม่แน่ใจว่าใช่ปัญหาหรือเปล่า เพราะผมก็ กดAlt+Shift+F6 เข้าโปรแกรมได้ตอนที่ไดรเวอร์ยังไม่สมบูรณืนั้นแหละครั..

ปล. ผมขอที่โหลดเวอร์ 6 ด้วยได้เปล่าครับ.. ขอบคุณล่วงหน้าครับ..
            Last edited by hornetpc719; 2 Jun 2007, 13:06:46.

Comment

http://www.gezginler.net/modules/myd...ndart&lid=1526

เป็น 6.2 นะโทษที ประมาณ 4.7 M

Comment

จัดให้ คลิก

Comment

K supakit3000 ครับพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ กดตามที่คุณบอกแล้วไม่ได้เลยงะ

Comment

Originally posted by eat_ctv View Post
                    http://www.gezginler.net/modules/myd...ndart&lid=1526

เป็น 6.2 นะโทษที ประมาณ 4.7 M
                    6.2 นี้มีพาสเวิดล์ที่แรกเป็นอะไรครับ..
                    แล้วถ้าจะจะถอนโปรแกรมออกยังไงครับ จะถอน ver 5 ออก แล้วจะลง ver 6
                    Last edited by hornetpc719; 2 Jun 2007, 13:49:54.

Comment

ได้แล้วครับ bootเครื่อง สองสามที กด shift+ดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอน เปิดปิดได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

พาสนี้ตอนลงไม่เห็นมีนะครับ
                        มีแต่ตอนลงแล้วตัวโปรแกรมจะถามว่าให้ตั้งพาสเพื่อป้องกันการตั้งค่าโปรแกรมเฉยๆ จะตั้งหรือไม่ก็ได้

-ส่วนการถอนนี้ให้ปิดการทำงานก่อน แล้วดับเบิ้ลคลิกที่ไฟร์เซตอัพแล้วเลือก Uninstall ก็เรียบร้อยครับ

Comment

Working...
                        X