Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ แก้ไม่หายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ แก้ไม่หายครับ

จากที่ผมเคยตั้งกระทู้ถามมาแล้ว (หากระทู้เก่าไม่เจอ) ตอนนี้คอมผมมีปัญหาดังนี้ครับ เล่นเนตไม่มีปัญหา เล่นเกมส์ไปสักพักก็ค้าง ต้องกดปุ่มรีเซตอย่างเดียว ผมลงวินโดวส์ใหม่แล้ว เปลี่ยนการ์ดจอใหม่แล้ว เปลี่ยนแรม(เอาของอีกเครื่องที่เล่นได้ปกติไปใส่) มันก็เป็นเหมือนเดิมครับ ค้างเอาซะงั้น ประเภท 3D ผมนึกว่ามันร้อนเพราะไม่ได้ติดแอร์ ก็เอาพัดลมมาเป่าก็ไม่หายครับ ผมก็เลยสงสัยอยู่ 2 อย่างครับ (เมนบอร์ท กะ CPU) ไม่รู้เป็นไปได้รึเปล่าครับที่ 2 ตัวนี้มันจะเสีย ถ้าใครพอมีวิธีแก้ปรับปรุงด้วยตัวเองกรุณาบอกวิธีทำด้วยนะครับ
    สเปคนี้ที่มีปัญหา
    Cele 3.2
    M/B BIOSTAR P4M800Pro-M7
    512/400 king
    Gforce 128Mb
    80/7200

มันเป็นคอมประกอบไว้แล้วเลยซื้อให้น้อง ช่วงโปร เห็นมันถูกเลยซื้อมา (พัดลมCPU รุ่นนี้ดังมาก)

แล้วพวกไดร์เวอร์ต่างๆ เป็นเวอร์ชั่นใหม่

Comment

ครับ V. ใหม่เลยครับ แต่มันไม่หาย

Comment

Power supply จ่ายไฟพอมั้ย

Comment

แบบว่าค้างไปเลยครับ ประเภทเกมส์ 3D SF Yulgang Audition Lan มันอืดๆพิกล แต่ประเภท Maplestory BnB พวกนี้ สบายครับ หาทางแก้ไม่ได้เลย ลงวินโดว์สใหม่ก็แล้ว เปลี่ยนการ์ดจอก็แล้ว เปลี่ยนแรมก็แล้ว ยังไม่หายเลยครับ แทบจะทุบทิ้งเลยตอนนี้อ่ะ

Comment

Working...
          X