Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับอย่างด่วนเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับอย่างด่วนเลย

คือว่าประกอบเครื่องใหม่ครับ spec ตามนี้ครับ
    p5rd1-vm
    p4 2.66
    kington ddr400 512 mb
    wd 80 gb

ตอนเปิดเครื่องมาไฟติดที่บอร์ด พัดลมก็หมุนนะครับ
    แต่ว่าไม่มีภาพใดๆขึ้นที่จอภาพเลยครับ
    อยากทราบสาเหตุและวิธีแก้ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สาย ที่จอ ต่ออยุ่รึป่าวครับ ไม่งั้นลอง เอา จออื่นมาต่อดูครับ แล้ว HD หมุนรึป่าวครับ ลองจับดู ระวังดูดด้วยนะ

Comment

hdd หมุนครับ
      จอก็ไม่มีปัญหา ผมลอง test กับเครื่องอื่นดูแล้วครับ

Comment

ลองขยัย สายไฟ 20 พิน ดูครับ บางทีเขี้ยวมันไม่แน่น

หรือถอดแรมมาไส่ไหม่ แล้วลองขยับๆดูครับ บางทีสล๊อตมันหลวมครับ เคยเป็นเหมือนกัน

อาการเดียวกัน ต้องดันแรมไปข้างใดข้างนึงถึงจะติดครับ

Comment

Working...
        X