Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ไอ้ค่าพวกนี้ของแรมอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ไอ้ค่าพวกนี้ของแรมอะ

(CPU/6)
    CAS# Latency (tCL) 5.0 clocks
    RAS# to CAS# (tRDC) 5 clocks
    RAS# Precharge (tRP) 5 clocks
    Cycle Time (tRAS) 15 clocks
    Bank Cycle Time (tRC) 19 clocks
    Command Rate 2T

ค่าพวกนี้มากหรือน้อยถึงจะดีคับ
    แล้วถ้ามีความหมายของแต่ละตัวก็จะดีมากคับ

มีคนบอกว่า ยิ่งน้อยยิ่งดี

Comment

อยากรู้เหมือนกันว่า แต่ละตัวมันไช้ทำอะไรบ้างอะครับ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
        มีคนบอกว่า ยิ่งน้อยยิ่งดี
        ไอ้ยิ่งน้อยยิ่งดีนี่ทุกตัวเลยเหรอคับ

Comment

Originally posted by soulnight View Post
          ไอ้ยิ่งน้อยยิ่งดีนี่ทุกตัวเลยเหรอคับ
          ค่าพวกนี้มันเป็นค่าก็หน่วงเวลาของการส่งข้อมูลของแรมครับ ยิ่งน้อยก็ยิ่งดีจริงครับแต่ว่าแรมเราจะปรับได้แค่ไหนถึงจะสเถียนไม่ใช้เล่นซะ1-1-1 เปิดเครื่องหละร้องยาวแน่หรือไม่ก็เปิดไม่ติดเลย

Comment

thank กิ้ววววว คับ

Comment

Working...
            X