Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื่อไหมกับคำว่า COM Surrogate has stopped working (vista)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เบื่อไหมกับคำว่า COM Surrogate has stopped working (vista)

ผุ้ใช้ windows vista (รวมทั้งผมด้วยอีกคน)
    เบื่อไหมกับคำว่า COM Surrogate has stopped working ถ้าไม่รู้ว่ามันคืออะไร

แล้ว ลองดูหน้าต่างที่มันเด้งมาอย่างนี้ล่ะ

บางคนถึงกับร้อง อ๋อทันที ทำไมมันขึ้นจังเลย น่ารำคาญ

ไม่พูดพร่ำทำเพลงล่ะ

วิธีแก้ก็ไม่ยาก (ไล่ทำตามทีละสเต็ปได้เลย)

1. คลิกขวาที่ computer เลือก properties

2. คลิก Advance system settings ที่ด้านซ้ายมือ แล้วคลิกแท็ป advance แล้วคลิกที่ settings ที่หัวข้อ Performance

3. คลิกเลือกที่ แท็ป Data Execution Prevention แล้วเลือกอันที่สอง Turn on DEP for all Programs.....

4. คลิกที่ Add แล้วให้เข้าไปเลือกไฟล์ dllhost.exe ใน c:\windows\system32

5. เมื่อเลือกแล้วจะได้ แบบนี้ ให้ apply->OK แล้วมันจะบอกให้เรา restart เราก็ต้องเชื่อมัน restart 1 รอบ

6. ผลที่ได้ก็คือ

เวลาเราเข้า Folder หรือเปิดไฟล์หนัง เพลง หรือไฟล์อื่นๆ windows ก็จะไม่เด้งหน้าต่างนั้นขึ้นมาอีกต่อไป

ใครมีทริค เทคนิคนิคดีๆ บอกต่อกันด้วยนะครับ เดี๋ยววันหลังมีอะไรดีๆ มาแบ่งปันกันอีก

อ้อ เกือบลืม
    Credit: www.howtogeek.com
    Last edited by kessopha; 30 Nov 2009, 11:51:54.

ดันๆ +10

Comment

ดัน หน่อย

Comment

เคยเป็นตอนใช้ vista ไอเราก็งงมันคืออะไรเลย หาวิธีแก้จากเวปนอกเอา ตามข้างบนนั้นแหละ
        แค่การแสดงไฟล์ media มัน error

Comment

ขอบคุณสำหรับตวามรู้ดีๆ

Comment

จะทำซักหน่อย Win 7 64 Bit ทำม่ะได้

Comment

พึ่งเจอ ขอบคุณมากครับ +100

Comment

กำลังประสบปัญหานี้อยู่พอดี จะลองทำตามดูครับ

ขอบคุณในน้ำใจ

Comment

อ้าว ... ทำไมผมทำเเล้ว มันขึ้น You can not set DEP attributes on 64-bit executables.

Comment

Originally posted by bedazzle View Post
                    อ้าว ... ทำไมผมทำเเล้ว มันขึ้น You can not set DEP attributes on 64-bit executables.
                    เหมือนกันเลย 64bit ทำไม่ได้หรอครับ

Comment

Originally posted by Innocentz View Post
                      เหมือนกันเลย 64bit ทำไม่ได้หรอครับ
                      เช่นกันค่ะ 64 bit ทำไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by nlakate View Post
                        เช่นกันค่ะ 64 bit ทำไม่ได้เลย
                        ทำได้ครับ เปลี่ยนจาก system32 เป็น sysWOW64 แล้วหาไฟล์ dllhost.exe เลยครับ ลองดู

Comment

Working...
                        X