Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณภูมิ...andy + mx1 + silverstone ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณภูมิ...andy + mx1 + silverstone ครับ

ท่าทางวันนี้ซิลิโคนจะเซ็ตตัวได้ที่แล้ว อุณภูมิห้อง 25 องศาครับ อุณถูมิที่วัดได้ 17 องศา ตอนเครื่องเปิดทิ้งไว้เฉยๆๆ นะ ...ไม่ OC

เย็นมากๆ

Comment

เย็นดี ครับ
      ดีแล้ว ละครับที่มันเย็น นะ รึว่าอยากให้มันร้อน นะท่าน 555 ^^

Comment

อันนี้ลองเทส fullload มาอีกทีครับ 30 นาที นี่มันเรียก fullload ได้แล้วป่าวครับ ...ที่มันได้ขนาดนี้อาจเพราะ มีฝนตกด้วยมั๊งครับ เพราะเมื่อวานนี้มันตั้ง 32-33 น่ะ อุณภูมิที่เย็นได้แบบนี้ น่าจะมีผลมาจากสภาพอากาศนอกบ้านด้วยนะ ...เพราะในห้องเปิดแอร์อยู่ที่ 25 องศาน่ะครับ

Comment

เหอะๆ เย็นเทพ

Comment

โอ๊ว เย็นกว่าอุณภูมิห้องซะด้วย

Comment

Sensor เพี้ยนหรือเปล่าท่าน เย็นเกินไปแว้ววว...

Comment

ลองใช้โปรแกรมอื่นเช็คดูอีกทีดีหว่าครับ ของผมนี่ speed fan เพี้ยนมากๆ

Comment

ดูจาก speedfan แล้วรู้ได้ยังไงว่าตัวไหนเป็นอุณหภูมิ cpu ละครับเนี่ย ขึ้นมาเต็มไปหมดเลย
                  น่าจะลองเปิดโปรแกรมอื่นมาเทียบด้วยครับเช่น everest หรือไม่ก็ Smart Guardian น่ะครับ

ปล. ผมว่าถึงจะเย็นขนาดไหนก็ไม่น่าจะเย็นกว่าอุณหภูมิห้องได้นะครับ ถ้าเย็นกว่าเนี่ยแสดงว่าเซ็นเซอร์เพี้ยนแน่ๆครับ
                  Last edited by Amagin; 8 Jun 2007, 09:36:43.

Comment

เย็นไปไหมงับ

Comment

555 นั้นสิอันไหน cpu เดาไม่ออกเลย

Comment

เย็นกว่า อุณหภูมิห้อง สุดยอดไปเลยครับ

Comment

เป็นไปได้ยากครับ นึกถึงความเป็นจริงด้วย ถ้าท่านไม่เปิดแอร์ 18 องศา

Comment

เป็นไปได้ครับ และผมก็ไม่ได้เปิด 18 องศาจริงๆ ครับ เปิดอยู่ที่ 25 ครับ sensor ก็ไม่ได้เพี้ยนด้วยล่ะ
                            เพียงแต่ว่าตอนนั้นอากาศข้างนอกฝนตกครับ แล้วก็เพิ่งจะยัดซิลิโคนลงไปใหม่ ด้วย ซึ่งทุกวันนี้ มันก็ยังอยู่ที่ 20 ได้บ้างในบางครั้งครับ ...เอาไว้จะลองเทสมาให้ดูอีกละกันนะครับ

Comment

- -*
                              คุณเปิดแอร์25องศา แล้วคอมพ์คุณ17องศา
                              เป็นไปได้หรือไม่ คิดเอาเองครับ
                              ฝนตกข้างนอก แต่อุณหภูมิข้างนอกก็ไม่ได้เย็นกว่า25องศา
                              ถ้าเย็นกว่าคุณคงปิดแอร์ เปิดหน้าต่างแล้วล่ะ
                              speedfanมันเพี้ยนเอามากๆ
                              ตัวtemp1 ดูไม่จืดเลย
                              มีคนโพสกระทู้แนวนี้บ่อยมาก
                              ลองค่อยๆคิด แล้วจะรู้เอง

Comment

Working...
                              X