Announcement

Collapse
No announcement yet.

3600+ X2 65 nm มันเย็นกว่า 90 nm ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3600+ X2 65 nm มันเย็นกว่า 90 nm ไหมครับ

ช่วยตอบหน่อยครับ

บอร์ด Asus M2N-E ของเพื่อนครับ CPU ของผมยังหาบอร์ดมะได้
    มันเย็นผิดปรกติไปเปล่าครับ 21 องศาเซียลเซียส
    คิดแล้วยังหวั่นๆ.................บอร์ดเสียเปล่าครับ

Comment

Originally posted by DKUT View Post
      บอร์ด Asus M2N-E ของเพื่อนครับ CPU ของผมยังหาบอร์ดมะได้
      มันเย็นผิดปรกติไปเปล่าครับ 21 องศาเซียลเซียส
      คิดแล้วยังหวั่นๆ.................บอร์ดเสียเปล่าครับ
      ปล่าวหลอกครับ อุณหภูมิ cpu อยู่ที่ temp1 39c ครับ

Comment

ไม่ผิดปกติหรอกครับ AMD 65 nm เย็นจริงครับ ถ้าไม่ OC เลยยิ่งเย็นครับ

ของคุณน่ะ ปกติครับ

Comment

อ้อ คิดว่า 65 nm มันจะเย็นกว่า 90 nm จริงรึป่าว

ก็ไม่รู้นะ Athlon X2 3600+ 65 nm น่ะ เย็นเท่า Sempron ละกัน

แต่ Athlon X2 แรงกว่า Sempron โข

ทีนี้กระจ่างเรื่องความเย็นรึยังครับ

Comment

สรุปเจ้าของกระทู้ดู speedfan ผิดอ่ะครับท่านผู้ชม ดูที่ temp1 ครับพี่ อิอิ

Comment

สายการผลิตมัน 65 ก็ต้องน้อยกว่าแน่นอน ฟันธง !

Comment

เท่าที่ผมเห็นมาจากเครื่องของเพื่อนๆ 3-4คน 90 nm กะ 65 nm ส่วนต่างอุณหภูมิน้อยมากเลย เห็นๆ ก็ 35 -40 องศาตลอดนะ แต่เห็นมีเครื่องหนึ่ง 46 องศา แต่แรงจิบเลย

Comment

อุณหภูมิต่างกันไม่มากเท่าไร ผมเคยใช้ทั้ง 65 nm 90 nm แล้ว แต่ที่ต่างมากอาจจะเป็นการ oc มากกว่าครับผม ที่ 65 nm ไปได้ไกลกว่าเยอะ

Comment

ผมใส่90 มันก็ไม่ร้อนเท่าไหร่นิ

Comment

สงสัยคงต้องสมานฉันกับ MX-1 แล้วล่ะมั่งผมว่ามันถึงจะเย็นกว่านี้

Comment

ไม่มีโอกาสได้ใช้ x2 3600+ 90nm นะครับ
                        แต่ถ้าเปรียบเทียบกับ c.320 s.478 ที่ใช้โหลดบิตที่อยู่ที่บ้าน
                        ต่างกันมากๆๆเลยครับ

Comment

ผมว่าไม่เกิน 55 ก็น่าจะโอนะ

Comment

เอาไป oc ก็เห็นความต่างได้ชัดแล้วคับ

Comment

ของผม 3600+ 90nm เปิดมาวันกว่าๆแล้วครับ
                              Last edited by normal; 6 Jun 2007, 02:44:13.

Comment

Working...
                              X